Hạng B2
19/1/07
211
1
18
Có bác nào đang đi RAV4 cho em nhờ tí: có cách nào thay hoặc độ lại cái antena của xe không, hiện tại nó cứ ngất nga ngất ngưởng, rất dễ bị tháo và khó chùm bạt khi không đi (em cứ phải tháo ra tháo vào). Không biết có làm được theo kiểu cố định hoặc thụt ra thụt vào được ko các bác. Không hiểu sao Toy nó ko thiết kế giống cái cánh trên nóc, vừa gọn,vừa pro các bác nhỉ ?

Hạng B2
2/5/07
208
3
16
55
Saigon
Bác theo link này xem antena của RAV2009 nhé, đúng ý Bác đó, hồi xưa tôi cũng không thích caí antena cuả 2008 nên đơị mãi chiếc 2009 này đó http://www.otosaigon.com/forum/m1428738.aspx
hay bác độ antena của Cảmy 2001, mở radio nó tự chạy ra cũng hoành tráng lắm!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/1/07
211
1
18
Cảm ơn bác tuanmd1968, bác cho hỏi là bác biết chỗ nào độ angten giống Cảmy ở SG ko ? giúp em với, còn cái anten tích hợp trên nóc thì chắc ko thể độ được rùi.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Ăngten RAV4 thân có rãnh xoắn nhưng lại không xoay lên xuống được? Ban đầu em cứ tưởng chỉ có chiếc của ông già em là bị hư ăng ten, bây giờ mới biết xe nào cũng thế:(.
Em mua 1 cây ăngten điện rồi câu dây điện vào ngõ ăngten của dàn máy (cái này em thấy dàn máy nào cũng có). Thế là ăngten lên xuống phà phà:D.

Hạng B2
2/5/07
208
3
16
55
Saigon
toancoi nói:
Có bác nào đang đi RAV4 cho em nhờ tí: có cách nào thay hoặc độ lại cái antena của xe không, hiện tại nó cứ ngất nga ngất ngưởng, rất dễ bị tháo và khó chùm bạt khi không đi (em cứ phải tháo ra tháo vào). Không biết có làm được theo kiểu cố định hoặc thụt ra thụt vào được ko các bác. Không hiểu sao Toy nó ko thiết kế giống cái cánh trên nóc, vừa gọn,vừa pro các bác nhỉ ?

Bác ra 196 Trần Bình Trọng hay 305, mấy Bác đó làm caí vụ này được đó! Cái quan trọng là tìm được cái Antena với caí mouteur còn ngon chứ không thì nó hay kẹt lắm!