Hạng B2
2/4/08
231
0
0
em dạo này hay đi công tác xa .em cần các bác tư vấn cho em một chiếc xe thật kinh tế và thật tiếc kiệm vì em ngày nào cũng phải đi trên dưới 200 km trong ngày .cung đường đi trong phạm vi ha nội ,quảng ninh ,cẩm phả .móng cái .mà em đi trong nội thị cũng nhiều.các bác tư vấn cho em lên đi xe gì cho kinh tế để dảm chi phí đi lại cho em với .hiện tại em đang đi mazda 3 và civic 2008 ,tất cả đều số tự động lên nó phải ăn đến 12 lít đấy .kể ra nếu ăn hết 6 hay 7 lít thì chắc em đỡ mệt chuyện xăng dầu hơn .

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM
Muốn tiết kiệm bác cứ số sàn mà chơi. Bác đi nhiều thế cũng phải kiếm con tử tế một chút, chứ nếu không nó mà hay hắt hơi sổ mũi trên đường là bác tiêu.

Hạng D
14/6/05
1.590
3.961
113
Đồng Nai
Prius là nhất. Đùa bác xíu...
Bác nghía Vios số sàn xem sao. Vỏ mỏng, tự trọng nhẹ, máy nhỏ, ít hòng vặt.
Mà bác đi khiếp thế, có tài hay tự lái. E tự hỏi đi thế còn thời gian đâu làm việc hay bác làm .... việc trên xe. hihi......
VN đường xấu, tốc độ rùa mà bác đi làm xa như đi highway bên Âu, Mỹ nhể.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/4/08
231
0
0
dạ đúng là em đi qua các đại lý và chị nhánh của của hàng bán lẻ với nha thôi.nhưng quả là đi cũng nhiều thật.nếu nói là 30 ngày đi cả 30 ngày thì có ,còn 30 ngày đi mỗi ngày 200 km thì không.em đang để ý đến dòng huyndai starex vì nghe nói nó ăn ít dầu và kinh tế lắm.với lại máy xe cũng mạnh và điều hòa mát.có khoang sau để nhiều đồ.nếu có thể các bác xem có dòng nào kinh tế hơn không,chho em một đôi lời nhé.
lộ trình trong tuần của em như sau :
thứ 2 sáng đi cẩm phả >< hạ long = 25 +25+ 20km nội thị cảm phả = 70 km
chiều nội thị hạ long + bãi cháy =khoảng 40 km
trong ngày = 110 km
thứ 3 sáng quảng yên ,uông bí =35 +15 +6 km nội thị +thị trấn + về hạ long = 85 km
chiều nội thị hạ long 10 km
trong ngày =95 km
thứ 4 cẩm phả + cửa ông +mông dương = 25+15+13+ 5km nội thị +về hạ long = 85 km
chiều 10km nội thị hạ long
trong ngày = 95 km
thứ 5 sáng đi vàng danh+uông bí+mạo khê = 45+10+20=75 +về hạ long 45km =120 km
chiều 10 km nội thị hạ long
trong ngày =130 km
thứ 6 ha nội +hà đông + đông anh +nội thành hà nội =180+20+20+40=260km
chiều về theo đường bắc ninh quảng ninh =180 km
trong ngày = 440 km
thứ 7 .......................
chiều từ 5 đến 10 km nội thành hạ long
trong ngày =10 km
chủ nhật nội thành hạ long 10km + bãi cháy 10 km cafe
trong ngày 20 km
*** tổng kết trong tuần <1000km> có thể có dư nếu 1 tháng đi của khẩu móng cái 1 lần hoặc hơn
**** 1000km *12 l =
quá sợ luôn
mà cái bệnh của xe 5 chỗ mazda 3 và civic với thời tiết nóng mấy hôm nắng to ngồi xe muốn xỉu liền .nhiều hôm phải làm thùng xốp đá cục vùa chạy xe vừa để nhúng khăn tắm móc lên kính xe cho mát nữa .nhưng quan trọng nhất là đi nhiều như em với thời buổi giá nhiên liệu nhất là xăng nó ăn thế thì chắc tháng tới em đi xe máy mất.
nghe nói starex tiên dụng lắm nhất là mấy chiếc 206 207 209

Hạng B2
2/4/08
231
0
0
em chỉ có thể chọn những dòng xe ít tiền tầm xe em đổ lại thôi .các bác đừng tư vấn em dòng cao cấp làm gì ,bây giờ em đang tuôi đi làm thôi lên đi xe gì rẻ rẻ và ít bỏ tiền ra chi phí là ok rồi

Hạng B2
15/10/09
230
13
18
Chán mấy cái thớt ăn ...........xăng lắm rồi, đi bộ đi vừa đỡ tốn xăng vừa khỏe người. Lon don thấy ớn.

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
bớt nhậu nhẹt lại lấy tiền đó đổ xăng là ok Lịền. 02 chay ken = 1L xăng đó.
tiết kiệm thì tìm chú Vioos là khỏi chê vụ này,
trung bình 100km thì tốn 6l là Ok liền

Hạng B2
15/10/09
230
13
18
dt_0978191919 nói:
bớt nhậu nhẹt lại lấy tiền đó đổ xăng là ok Lịền. 02 chay ken = 1L xăng đó.
tiết kiệm thì tìm chú Vioos là khỏi chê vụ này,
trung bình 100km thì tốn 6l là Ok liền

Các bác đó đòi xe phải chở được nhiều người, đi phải ngon, chạy bốc, đỡ ăn xăng bán lại không mất giá.................lên sao hỏa họa may có.

Hạng B2
2/4/08
231
0
0
tại bây giờ đi nhiều thôi .chứ trước em đi cũng ít thôi không có nhiều lắm .nhưng bây giờ có công việc đi nhiều quá lên thấy tiếc tiền thế thôi.bây giờ cuộc sống chi tiêu nhiều quá lên em thấy phải hà tiện lại chút ít nữa.tiền điện tiền nước tiền chi tiêu trong nhà .tiền cho con .tiền cho mẹ .em cũng thấy lên phải hà tiện thôi các bác ạ.mà chiếc vios của toyota có thật là 6 lít không bác .nó ăn ít thế không biết có phải là dòng limo 1.1 không vậy.ăn thế thì leo sao nổi .kẻo tụt đít thì sao

Hạng C
16/8/09
939
75
28
Sài thành quoa lệ
tranbaoanh nói:
tại bây giờ đi nhiều thôi .chứ trước em đi cũng ít thôi không có nhiều lắm .nhưng bây giờ có công việc đi nhiều quá lên thấy tiếc tiền thế thôi.bây giờ cuộc sống chi tiêu nhiều quá lên em thấy phải hà tiện lại chút ít nữa.tiền điện tiền nước tiền chi tiêu trong nhà .tiền cho con .tiền cho mẹ .em cũng thấy lên phải hà tiện thôi các bác ạ.mà chiếc vios của toyota có thật là 6 lít không bác .nó ăn ít thế không biết có phải là dòng limo 1.1 không vậy.ăn thế thì leo sao nổi .kẻo tụt đít thì sao

Vios tiết kiệm lắm.nhà e dùng cũng vài năm rồi đó bác.ít hỏng vặt, xăng thì đổ đầy bình đi sướng luôn.e chạy từ SG về Trà Vinh rồi lên lại SG là hết khoảng 300k tiền xang cho chặng dường 300km đó bác.