Hạng B1
9/5/07
74
0
6
Hà Nội
vietlak.com
E mới mua chiếc này để tập lái , lúc mua e nghĩ chắc cũng nát đi 1 thời gian chắc cũng thanh lý nhưng e hôm qua chạy thử đường quốc lộ thì thấy máy chạy ngon quá , nhưng có 1 vài vấn đề e chưa hiểu và cũng muốn nhờ các cụ cho e xin chút ý kiến vì về xe cộ em thực sự là k biết mấy .
Thứ 1 : xe em đi tốc độ cao khoảng 60-70-80km/h thì có cảm giác bồng bềnh như tàu biển khiến cho tay lái hơi đảo ( Hnay e vừa mang ra gara kiểm tra thì người ta bảo do 2 bộ bi bánh sau bị hỏng và do cái trục gì đấy nó rơ xe cũ nào cũng thế , bi thì đã thay còn cái vấn đề kia thì nên khắc phục như nào )
Thư 2 : xe e bị chảy dầu hộp số đi sửa thì khoảng bao nhiêu ? Số tay thi thoảng bị hóc khi sang số thì bị vấn đề gì ạ .
Thứ 3 : 4 bánh xe của e thấy cũng mòn nhiều , e định mua lốp cũ còn đc đc thì có nên ko ? E thấy lốp mới đắt quá , e mà đi sửa chữa 1 lúc chắc chết mất .
Thứ 4 : e muốn hỏi gara nào ở Hà Nội làm nội thất và sơn xe mà giá cả hợp lý chút , vì e đi hỏi 1-2 nơi họ toàn báo gần 20 triệu =)) xe này mà đi sơn gân 0 triệu k khéo e đủ tiền mua thêm e nữa các cụ nhỉ .
Thứ 5 : xe em mua lại k phải của chính chủ , e muốn đk chính chủ lại để đổi màu sơn lại cho hợp phong thuỷ và đăng kiểm lại thì thủ tục có phức tạp ko ạ .
Mong các cụ tư vấn chỉ giáo đàn em để e hoàn thiện cho e nó tốt hơn ạ.

Attachments

Hạng D
21/3/08
4.831
4.327
113
hcm
Nissan Bluebird SSS 86-88. Xe này đừng làm tổng thể, càng làm càng đẻ bác nhé.