Tập Lái
31/3/18
49
32
18
Chào các cụ, các cụ cho e hỏi là e mới mua Ford Everest 4x2 tita, e có ý định đi phủ ceramic nhưng không biết có nên không? Và các cụ cho hỏi ở tp HCM, địa chỉ nào là đáng tin cậy và loại nào tốt nhất, lót dép hóng các cụ tư vấn giúp, đa tạ các cụ trước nhé.

Nhờ các cụ tư vấn giúp có nên phủ ceramic cho Ford Everest 2018 không?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Chào các cụ, các cụ cho e hỏi là e mới mua ford everest 4x2 tita, e có ý định đi phủ ceramic nhưng không biết có nên kg và các cụ cho hỏi ở tp hcm địa chỉ nào là đáng tin cậy và loại nào tốt nhất, lót dép hóng các cụ tư vấn giúp, đa tạ các cụ trước nhé.
Xe mình cũng đã phủ ceramic, nhưng làm trong hãng nó cũng đẹp lung linh hơn bác nhe.
Tuy nhiên, sau 10 ngày sử dụng thì mất hiệu ứng ở capo, nhưng thật chán cái vụ bảo hành vì hãng kêu bên ngoài vào làm, mình đi bắt đền, bảo hành thiệt thấy ức chế vì cảm giác như bị qua mặt, thôi thì đành nhờ chỗ quen, uy tín đã nhiều đời spa xe mình giúp phủ lại vài chỗ của con xe.
Theo mình bác nên ra ngoài làm, không chỉ cái ceramic nó ngon hay dở mà còn phụ thuộc nhiều vào cách làm, tay nghề của thợ, và bảo dưỡng bảo trì về sau, kể cả tư vấn giúp mình cách sử dụng xe sau khi phủ ceramic bác ạ.
Mình không muốn QC cho bất kỳ ai (vì mình rất ghét), nếu bác cần, mình inbox cho bác 1 nơi theo mình thấy ok về kỹ thuật và giá cả nhé.

Tập Lái
31/3/18
49
32
18
Xe mình cũng đã phủ ceramic, nhưng làm trong hãng nó cũng đẹp lung linh hơn bác nhe.
Tuy nhiên, sau 10 ngày sử dụng thì mất hiệu ứng ở capo, nhưng thật chán cái vụ bảo hành vì hãng kêu bên ngoài vào làm, mình đi bắt đền, bảo hành thiệt thấy ức chế vì cảm giác như bị qua mặt, thôi thì đành nhờ chỗ quen, uy tín đã nhiều đời spa xe mình giúp phủ lại vài chỗ của con xe.
Theo mình bác nên ra ngoài làm, không chỉ cái ceramic nó ngon hay dở mà còn phụ thuộc nhiều vào cách làm, tay nghề của thợ, và bảo dưỡng bảo trì về sau, kể cả tư vấn giúp mình cách sử dụng xe sau khi phủ ceramic bác ạ.
Mình không muốn QC cho bất kỳ ai (vì mình rất ghét), nếu bác cần, mình inbox cho bác 1 nơi theo mình thấy ok về kỹ thuật và giá cả nhé.
Thanks bác, bác có thể nt giúp mình qua sdt 0909382767 nha.