Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
17/12/10
35
3
8
33
Sài Gòn
Re:Nhờ các đại gia BDS Q7

Em cũng vừa mua được lô đất gần khu đường số P.Tân Quy nên cũng biết chút ít thong tin về khu vực này nên góp vài ý :
  • Hiện nay quanh khu này giá đúng là khoảng 40tr/m2 .Và vừa rồi có người chào bán cho e 1 lô 5x18 giá 3tỷ 5 (không TL) đấy nhớ không lầm là đường 49 gần Mai Văn Vĩnh.
  • Với lô đất ấy bác bỏ thêm 1tỷ 5 nữa là có thề xây 1 trệt 2 lầu là vô tư.
  • Nhưng xây để ở thì ok chứ bác đầu tư lâu dài thì e nghĩ là không tốt vì  bỏ 5tỷ để cho thuê mà thu được 20tr thì thua lãi NH. Trông chờ kỳ vọng đất có thể lên nhiều nữa thì e nghĩ là cũng không khả thi ( đây là ý kiến riêng ) vì 40tr/m2 chắc cũng không lên nhiều nữa ,nếu có thì cũng vài năm nữa. Vì đầu năm 2009 e xây nhà cho ông a lô đất 5x18 như vậy ở đường 81 gần đấy khi mua có 27tr/m2 giờ nghe đâu có người trả 45tr/m2 .Do dạo này đất lên là do có mở rộng đường N.T.Thập gần đấy
Chúc bác tìm đc lô đất ưng ý

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

vankhanhktpn nói:
tuando nói:
Bác Khánh hỏi vậy thì "tiểu gia" như em sao dám nói gì :D

Đùa tỳ, chỗ này gần nhà em, ngày nào cũng chạy ngang. Cảm giác như sau:
- Đường NHT thì to, mà đường dẫn vào khu quá nhỏ, làm người chạy ngang ngại đi vào khu này, chui ra chui vào khu này thấy sao hơi ... kém an toàn về giao thông.
- Hạ tầng có vẻ ... lởm khởm.
- Quy mô khu này quá bé, nên tiện ích không có gì, muốn mua cái gì cũng phải xách xe chạy qua NTT hoặc PMH. Nếu dùng để ở thì khu Tân Quy Đông hay khu đường số hai bên NTT tốt hơn nhiều.

Có lẽ vì vậy mà vị trí gần tương đương Him Lam nhưng giá thì bèo hơn nhiều.
Giá 32tr em nghĩ mua đón đầu cơn điên tiếp theo cũng tạm được.
NHT nếu mở rộng xong có đường trong thì dễ vào hơn thôi , giá em cảm thấy rẻ ,chỉ lăn tăn cái khu này nó nhỏ ít đông vui và ít dịch vụ tiêu dùng thôi.
Bà cả so sánh thì lại nói khu hiện hữu Phú Nhuận đông vui ,đường hẽm 7-8 m giá tầm 60-70 đắt gấp đôi , nhưng dễ cho thuê.
Khu Kim sơn chỗ đó( 10x20 ) dg 12m ,nếu xây villa lên thì cũng hết tằm 8,5- 9tỉ ,mình cho thuê có đc1200- 1500 usd ko các bác? Em ko ở bên đó và ít qua nên ko rành giá cho thuê .
bác đem tầm 11-12 tỷ là max mua 2 căn riverside cho thuê 1k5/tháng không nội thất, có nội thất cao cấp 2k/tháng ngon ơ, nhanh gọn lẹ, mấy nay người ta hỏi thuê riverside ầm ầm luôn 

Hạng B2
16/11/10
100
0
16
Sài Gòn

- Em phải tham khảo thêm chút thông tin về bds khu này coi. Cầm 1 đống sổ đỏ mấy khu gần quận 7 mà chả biết giá cái nào tốt...
Bác nào giúp em định giá em cái này giùm. Chả biết bán giá nhiêu thì được.
Căn hộ 3-DP2-13, Loâ R1-2- Khu phoá Sky Garden 2, p.  Ta^n Phong, Q7 
DTSD: 324m2
Bác bác cho em hỏi thêm cái trên phải ở PMH k vậy? Em k rành khu này lắm mà đọc thì chả thấy chữ PMH ở đâu?

Hạng B2
16/11/10
100
0
16
Sài Gòn

- Thank bác tuando bác có biết giá thị trường của nó bao nhiêu k?
Bên công ty em tháng sau giải quyết căn này mà chưa biết giá thị trường là bao nhiêu.
Penthouse thì khó bán rồi hic hic...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
151.876
113
www.phindeli.com

Penthouse Sky 2 bán khoảng 20- 25 chai/m2 bác ợ, tùy nội thất. Tuy nhiên phải gặp khách ...

Hạng B2
2/11/10
205
1
18
39

Xin các cao thủ cho  hỏi thêm về giá có thể tiễn em  Penthouse Sky 3 mã 8-AP5-RF Lô R1-3 tầng 15-16 đang hoàn thiện nội thất cơ bản (ko phải nhà thô) .

Hạng C
28/10/09
713
25
28
Mạc Tư Khoa

Bác Tuando cho em hỏi, khu Sadeco nằm sát với Sky Garden có tiềm năng không?  Vị trí nó nằm sát vách với PMh mà sao giá mềm thế? Căn biệt thự góc đơn lập  giá có 22t/m2.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

leon09 nói:
Bác Tuando cho em hỏi, khu Sadeco nằm sát với Sky Garden có tiềm năng không?  Vị trí nó nằm sát vách với PMh mà sao giá mềm thế? Căn biệt thự góc đơn lập  giá có 22t/m2.
Đúng là sát sky3,nhưng cái dự ớn này nó ko đền bù đc bác ui( có lẽ do giá đất lên quá mà đã lỡ lấy tiền khách giá thấp rồi?). Nó mới giải tỏa bí nhiêu và bán ,ko biết có ra sổ đỏ đc ko? Nên ko dám mua.

Status
Không mở trả lời sau này.