Hạng B1
11/2/19
70
439
33
48
Nhớ cái hộp vuông nam tính Mercedes-Benz GLK 300 4Matic
Chào cả nhà, mình đã rời xa em Mercedes-Benz GLK-300 được hơn 3 năm nay rồi, nhưng mỗi khi đi ngoài đường nhìn thấy một em lao qua thì lại thấy nhớ nhung và luôn nhìn theo. Lý do thì có nhiều nhưng một phần là do các dòng xe Mercedes-Benz bây giờ nhìn giống nhau quá, nhìn từ đuôi lại thật khó mà nhận ngay ra C-E hay S, dòng SUV thì GLC, GLA, GLE cũng cứ tròn tròn na ná nhau. [pagebreak][/pagebreak]​
Cái này thì rõ ràng là Mer đang chạy theo thị hiếu của số đông, thỏa mãn phần đông cả khách hàng nam và nữ, trẻ cũng như hơi già, đang già và sắp già để tăng doanh số, tuy nhiên cá nhân mình thì thấy Mer đang dần đánh mất đi những bản sắc rất riêng của từng dòng xe.​
Vì, thế, lại nhớ về một thời tung hoành em xe nhỏ nhưng rất có võ này, máy 3.0 khỏe như trâu, hệ thống 4-Matic thần thánh cày hết các thể loại đường xá, hệ thống loa theo xe standard thôi nhưng âm thanh rất chất, mỗi tội chả có kết nối thông minh nào nên chỉ nghe được mỗi hệ thống CD 6 đĩa (vì không muốn mất mấy chục củ mua cái MMI gì của Mer). Cảm giác thích nhất là đi phía sau nhìn cái xe nhỏ gọn nhưng chắc nịch, rất đàn ông, phần trên hơi bóp, bên dưới phình ra và cặp bánh sau hơi choai choãi như kiểu đi hai hàng, chạy vun vút trên các thể loại cao tốc lẫn ổ trâu ổ gà.​
Nói thực là bây giờ có thể cố được một em GLC chạy lướt khoảng 1 năm, nhưng mình không thích vì nhìn nó không có bản sắc gì, so với GLK. Khi nào thì Mer ra cái xe dạng như vậy nữa nhỉ ?​
P/s: các bác đừng bơm mình mua Mer G-Class nhé :)

Attachments

Last edited by a moderator:
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.603
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Chiếc xe mang lại cảm xúc nhiều nhất trong 12 năm làm cho Mercedes-Benz :) Mình không đề cao chiếc xe này vì còn ML, GLS, G... nhưng với tầm ngân sách như thế thì khó có xe để thay thế xe nay. Hiện các đời xe cũ 2009-2015 được các bác ở các tỉnh phía Bắc tìm mua nhiều nhất

Hạng C
21/7/13
764
758
93
Chiếc xe mang lại cảm xúc nhiều nhất trong 12 năm làm cho Mercedes-Benz :) Mình không đề cao chiếc xe này vì còn ML, GLS, G... nhưng với tầm ngân sách như thế thì khó có xe để thay thế xe nay. Hiện các đời xe cũ 2009-2015 được các bác ở các tỉnh phía Bắc tìm mua nhiều nhất
Bác Vĩnh Nam cũng đang đi GLK 250 AMG Trắng phải k?

Hạng C
29/8/11
723
296
63
E muốn mua cái ốp biển số dài như xe Bác thì mua ở đâu vậy Bác Vĩnh nam? Mấy chỗ làm biển số ở Q9 hoặc 282 có k ạ ?

Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
Em ngày trước chỉ thích mỗi con GLK này, nhưng không đủ lúa. 2015 khi mua xe lần đầu em đã tìm GLK nhưng bác không cho nên em nó mãi là 1 giấc mơ.

Hạng D
8/10/11
3.064
5.843
133
E muốn mua cái ốp biển số dài như xe Bác thì mua ở đâu vậy Bác Vĩnh nam? Mấy chỗ làm biển số ở Q9 hoặc 282 có k ạ ?
Lazada cũng có thấy đó a