Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
Các bác ơi, mùa mưa đến zồi, xe em để ngoài sân, có phũ tấm bạc nhưng nước vẫn thấ`m vào và bây giờ bắt đầu rách rồi. Các bác cho em hỏi chổ nào bán tâm bác che kính nước( nước ko vào nơi đường may) và chịu được nắng nóng ko rách ko a.

Kám ơn các bác nhiều

Hạng B2
5/4/07
367
0
16
RE: Nhờ chỉ chổ bán tấm bạc che xe không thấm nước

Metro 159k,tấm bạc che kính lái cho trời nắng 39k

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Bác ra khu dân sinh hỏi tụi nó tấm bạc 2 da, bảo đảm đẹp mưa bụi không hề gì, em đã làm 1 tấm 240K

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Trích đoạn: Luuhong

Các bác ơi, mùa mưa đến zồi, xe em để ngoài sân, có phũ tấm bạc nhưng nước vẫn thấ`m vào và bây giờ bắt đầu rách rồi. Các bác cho em hỏi chổ nào bán tâm bác che kính nước( nước ko vào nơi đường may) và chịu được nắng nóng ko rách ko a.

Kám ơn các bác nhiều

Bác vô đại lý của Honda (Kim Thanh, Cộng Hòa) mua 1 áo bạt giá hình như 200k VND, theo em là chất lượng rất tốt, k thấm nước, ôm chặt xe gió thỗi k bị bung ra. Mấy lần trời mưa to xong em kéo bạt ra thấy em xe vẫn khô queo, k thấm tí nước nào, vì dây thun của nó ôm trọn vòng xuống dưới gầm xe nên em thấy nước mưa k thể vào được.

Hạng B2
27/2/07
253
7
18

Theo em thì bác không nên dùng bạt che vì mấy lý do:
- Tấm bạt khó vệ sinh nên lâu ngày bám bụi, cộng với bụi bám trên vỏ xe khi trùm bạt sẽ làm xước sơn
- Tấm bạt không thấm nước cũng đồng nghĩa với khó thoát hơi nước (lý bí) nên sẽ làm hơi ẩm đọng lại bên trong và tấn công vào xe, lâu ngày sẽ làm hỏng các thiết bị điện, rỉ sét và có mùi khó chịu
- Mình đi 4B khoái nhất là người ngợm sạch sẽ. Vậy mà khi chui ra khỏi xe lại ôm cái bạt bụi bặm đó thì khác gì đi 2B
Em cũng đã mua một cái của bọn Honda, loại chống thấm nước hẳn hoi nhưng chỉ dùng 1, 2 lần thì vứt xó. Bác ở HN hay SG, mail cho em, em souvenir bác luôn

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Nếu để xe trong sân nhà, bác nên đầu tư làm cái mái che bằng tấm lợp lấy sáng, diện tích khoảng 8-10m2, chi phí đâu cỡ 4,5 triệu à. sau đó lấy tấm bạt thường trùm lên để xe khỏi bụi. Chứ bạt không thấm nước mà trùm lên, hơi nước không thoát được sẽ luồn vào xe làm nội thất mau xuống cấp, mốc meo.

Hạng B1
26/5/07
96
0
0

Thế thì giải pháp khi phải gởi xe ở ngòai, bãi ngoài trời, sao các bác?

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

Thế thì giải pháp khi phải gởi xe ở ngòai, bãi ngoài trời, sao các bác?
@robihod: bác coi cái comment của bác anacoda ở trên kỹ lại nhé, em thấy chỉ có cái đó là tốt nhất rồi,hồi em ra HNội thấy mấy cái xe nó để ngoài trời mưa nắng quay năm suốt tháng thấy xót quá:mad:

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Bất đắc dĩ mới quăng xe ngoài trời thôi bác ơi . Lúc xây nhà cho mình , vợ em quan trọng nhất là cái bếp , còn em quan trọng nhất là chổ đậu xe . :)