Hạng C
18/3/20
945
912
93
39
Công việc thì tôi thấy chả giúp ích gì, vẫn dép tổ ong quần đùi đi long nhong. có điều nắng mưa thì khoẻ thật, ngày xưa đi đà lạt bằng xe máy phải canh giờ , trốn nắng trốn mưa, giờ thích đi giờ nào là đi . Buồn buồn hứng lên rũ vợ đi ngay và luôn.

Hạng B1
22/6/22
67
88
18
28
Xin tư vấn của bác chủ thớt, mình đang có 1 tỷ, vậy nên mua ô tô hay đầu tư vào đất? Cái nào hiệu quả hơn nhỉ. Tất nhiên nếu có nhiều tiền thì chắc mua ô tô rồi.
kaka Bác vay thêm rồi mình mua cả 2 luôn ạ

Hạng B1
22/6/22
67
88
18
28
Không phải ông ơi, thành công méo liên quan gì đến việc mua hay không mua oto cả chỉ là nguỵ biện. này nhé :
Khi mua oto :
- nếu vay phải ra sức mà cày cuốc trả nợ ngân hàng nên tự ắc phải cố tạo ra tiền gánh nợ.
- Mua tiền mặt : luôn luôn có cảm giác bỏ ra đống tiền mua cái tiêu sản nên phải cố mà làm bù đắp lại.
Tóm cái đít quần lại đã mua xe là phải cố cày cuốc trả nợ và trả tiền xăng, bảo trì bảo dưỡng, bảo hiểm, đồ chơi bla bla.
Còn không mua xe vẫn để mấy tỷ ở bank hay chí ít méo tốn tiền trả bank thì tư tưởng luôn ở thế thôi vậy được rồi về với Bu nhà nó cố xíu cũng méo đc nhiêu về sớm ăn cơm với Bu.
Chỉ vậy thôi. Đời mà làm gì có mấy ông dở hơi mua con ô tô về đắp mền để đó năm đi chưa được 1000km. (cái này có 100%, chí ít là ông Dượng nhà Tui vác 2,4 tỷ ra mua con explore 3 năm rồi chạy chưa được 5000km; năm đi về Phan Thiết đc 2 lần rồi quăng đống đó, mà đụng vào con xe ổng thì ôi thôi ra ngoài thuê mịa đi cho nhẹ óc)
Do bác mua oto mà không biết tận dụng thôi

Hạng B1
12/10/14
96
90
18
em mua oto, lái xe trong sg thì tốn thời gian, nên mới kiếm mấy quyển sách mở nghe trong thời gian lái xe, thấy ông nào cũng khuyên nên cầm tiền đi đầu tư, nên em triễn ngay và luôn (trước đó có tiền dư toàn nhắm bds), giờ x5 chiếc xe thì có gọi là có tiền nhờ mua xe không mấy anh :D

Hạng D
28/10/19
1.245
4.393
113
Mình thấy có ô-tô tự lái rất tuyệt, nhưng lại sợ lái và mất công bảo quản, gửi xe. Nên quyết định thuê xe/ tài xế quen khi đi công việc, mình vẫn rất tự tin khi làm việc và có nhiều thời gian hơn.

Hạng B1
22/6/22
67
88
18
28
Trong CNL này toàn là cáo trưởng thành chứ làm gì có gà có cừu non mà lùa anh ui. Mấy ku cừu non mà tưởng là cáo già nhảy vô đây lùa gà.
Còn lâu mới lùa đc em nhé. Nhiều lần bị lùa trắng tay, nay em đã có kinh nghiệm.
Chuẩn lun bác. Gà ở đây chiến lắm sao mà em lùa nổi, chỉ là chia sẻ chút kinh nghiệm thôi bác.

Hạng D
28/10/19
1.245
4.393
113
Do bác mua oto mà không biết tận dụng thôi
Có ông anh tằn tiện vay trả góp mua chiếc 7 chỗ 670 triệu chạy grab, được thời gian 2 tháng có cty quen bảo đem xe chạy cho dịch vụ 18 tr/tháng (tự chịu xăng/ bảo dưỡng) nhưng chỉ ký 1 năm vì xe còn mới, ổng từ chối. Sau có quen người khác bảo trả 13 triệu/tháng (họ lo xăng) mà chạy nhàn tuần trung bình 18 tiếng (có ngày rảnh hoặc chỉ chạy 2 tiếng, tuần nghỉ 1 ngày), ổng nhận lời. Chạy gần 2 tháng coi mòi chủ chậm trả lương và có hút xách, thế là ổng nghỉ.
Lỡ tháo bảng số grab chạy tư giờ không tính đăng ký lại, tốn tiền. Giờ khách quen lâu lâu kêu chạy.
Bác chủ tư vấn giúp ổng mua ô tô gần 2 năm rồi mà vẫn chưa 'thành công trong việc kiếm tiền' (dù trước đây ổng mua xe cũng vì đọc lướt đâu đó title này...).