Status
Không mở trả lời sau này.
19/2/08
2.384
515
113
53
Em chào các bác ạ nhờ giúp giải đáp dùm vấn đề sau:
Em với bạn em cùng mua nhà nhưng cả 2 đa có gia đinh riêng, vậy nếu muốn đứng tên chung căn nhà đó có đuoc không? Và nếu được thì có phải mang cả vợ ra đung tên không máy bác.
tại có căn nhà giá thơm mà tiền thì giới hạn nên định mua rồi bán lại. Đang lăn tăn về pháp lí không biết có cách nào đơn giản nhất . Nhờ bác nào rành giúp dùm.
em cảm ơn.

Tập Lái
26/5/14
8
3
3
37
được nhưng tốt nhất 1 người đứng thôi bác. mất công đóng 2 lần ttncn hihi " nếu bác tin bạn bác"

19/2/08
2.384
515
113
53
Bác nào đã từng hướng dẫn dùm em với. Em có nghe nói là đc nhưng không biết có phải có cả vợ không? Có cách nào đơn giản mà vẫn chung quyền sở hữu không nhỉ?

ogo confirmed
Hạng B2
29/5/14
109
5.256
93
Theo Luật qui định thì phải có cả 2 vc đung tên bác ạ. Nhưng bác cũng biết ở mình luật không phải lúc nào cũng đc thực hiện đúng. Bác tham khảo thêm:

http://thutucdatdai.com/vo-co-the-thay-mat-chong-dung-ten-so-hong-khong/

Bạn em từng đi làm sổ hồng nhà lúc chưa cưới, nó được yêu cầu phải trưng ra giấy chứng nhận độc thân. Nhưngx ng có gia đình rồi phải làm sao y đăng ký kết hôn cho 2 vc cùng đứng tên.

Tập Lái
26/5/14
8
3
3
37
Theo Luật qui định thì phải có cả 2 vc đung tên bác ạ. Nhưng bác cũng biết ở mình luật không phải lúc nào cũng đc thực hiện đúng. Bác tham khảo thêm:

http://thutucdatdai.com/vo-co-the-thay-mat-chong-dung-ten-so-hong-khong/

Bạn em từng đi làm sổ hồng nhà lúc chưa cưới, nó được yêu cầu phải trưng ra giấy chứng nhận độc thân. Nhưngx ng có gia đình rồi phải làm sao y đăng ký kết hôn cho 2 vc cùng đứng tên.
cai nay la 2 ban be mua chung ma chu co phai 2 vo chong dau

Tập Lái
9/4/14
17
7
8
Tphcm
www.5giay.vn
Đơn giản nhất là khi đi công chứng mua bán, hai bak mang vợ theo làm hai tờ giấy chứng nhận tài sản riêng của 2 bak là xong mà. Sau này có bán thì chỉ cần bak và bạn bak thôi.

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Trong hợp đồng mua bán ghi tên 2 cặp vợ chồng vào, sổ đỏ đồng sở hữu, khi cấp cấp cho mỗi nhà 1 sổ. Đơn giản mà

Hạng D
29/11/06
2.951
38.138
113
53
Trong hợp đồng mua bán ghi tên 2 cặp vợ chồng vào, sổ đỏ đồng sở hữu, khi cấp cấp cho mỗi nhà 1 sổ. Đơn giản mà
Nhưng tới lúc bán thì hơi phức tạp, phải có đủ mặt 4 người ký bán!
Nhưng thường giá thơm thì oánh nhanh rút lẹ chốt lời sớm, ở đây còn lăn tăn đứng tên ntn người khác hốt mất :)

Status
Không mở trả lời sau này.