Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Bác kỹ quá sợ xe "uống nước lã ăn quả xanh đau bụng ah". Cứ nước sạch ko cặn bẩn là dc rồi.Em đổ nước sạch hoặc chai nước lọc uống dư vào vậy thôi. Sau thùng xe để sẵn chai nước rửa chén, nếu kính xe bị bám váng dầu rửa ko sạch thì đổ ít rửa chén lên kính rồi xịt nước gạt rửa là sạch.
Rửa kính cũng chỉ là rửa kính thôi em thấy ko cần quan trọng hóa quá. Nhưng rửa đèn thì em nghĩ cần cân nhắc vì khi chóa đèn bằng nhựa và đang nóng mà xịt nước bẩn hay các chất ko phù hợp thì có thể làm ố mờ kính của chóa đèn (em nghĩ vậy thôi chứ ko có xe có chức năng rửa đèn, và chắc hãng họ cũng tính toán phần nào vấn đề này rồi)
Đèn xe e chả bao giờ rửa. Cái kính lái nó quan trọng lắm bác, kính zin nó khác kính lô ạ. Ku taxi kế bên nhà e cứ 3 ngày rửa xe 1 lần, kỹ lắm còn hơn e nữa.

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
7/4/17
10
0
1
50
Xe cũ Toy của em thì châm liên tục, toàn đổ nước lã vào, thế nào mà chuyển sang city 8 tháng nay em chưa châm nước mà vẫn còn. Vừa rồi đi bảo dưỡng ko biết họ có đổ nước ko, em ngó thì cũng chưa biết đổ nước chỗ nào, xe này dị quá.
Tiện hỏi các bác luôn là city cái lẫy cho phép rút chìa nhưng cần số vẫn để N chỗ nào? xe Toy cũ của em có cái nút shift lock, xe city này tìm mãi không thấy. Chả là em rút chìa, khóa xe để cần số N cho bảo vệ họ còn đẩy xe :D