Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
RE: nhờ tư vấn bọc da ghế

Ặc ặc...vậy là Quang Auto treo đầu dê bán thịt chó rùi[:-][:-][:-] Cám ơn thông tin của bác, bọn gà mờ như em rất cần những lời cảnh báo như vậy

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Trùi... tệ quá vậy, người quen mà còn thế... bọn gà con như chúng em thì bị vặt lông lúc nào chẳng biết áh [8D]... e cũng tính bọc nệm, nhưng chắc thôi, để y nguyên quá...

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: civic

Trùi... tệ quá vậy, người quen mà còn thế... bọn gà con như chúng em thì bị vặt lông lúc nào chẳng biết áh [8D]... e cũng tính bọc nệm, nhưng chắc thôi, để y nguyên quá...
Bác Civic, em nói bác đừng rận nhé, bác cứ nghĩ như thế thì bao giờ mới thôi làm gà con :)

Trích đoạn: vivancar

Bác npt rành tiệm Quang Audio qúa nhỉ,Bác ledâiqung nhớ theo dặn dò của Bác npt,chỉ cần làm đúng như vậy là yên tâm rồi(gía và 70% là da xịn nhe bác).tui là dân mua bán,tui có giới thiệu anh Huy ở Quang Audio ráp bộ da cho người nhà,tui nghĩ 1 bên là mối làm ăn,1 bên là người nhà,anh Huy hứa với tui là 100% là da thiệt,vậy mà sau 1 tháng tui mượn chiếc xe đó thì phát hiện 70% là da thôi(gía của nó phải khác nhau chứ),,....tôi mắc cở với người nhà qúa.
Em không có rành gì tiệm Quang này hết, chỉ là đọc trên báo và đến mua thì thấy giá cả cũng hợp lý, em sử dụng cũng ok nên giới thiệu với các bác thôi. Có khác biệt là khi em vào tiệm thì gặp chị Tiên và sau đó là chủ tiệm thì phải, họ nói rõ ràng là giá 100% da và 70% da cho mình lựa chọn. Em chọn 70% da giá chỉ có 4.5tr thôi, nhưng sau đó vì em chọn da 2 màu và loại tốt gì gì đó nên phải thêm 300 nữa. Em thấy cũng hợp lý nên ok. Và thật sự là em hài lòng.
Theo em tiệm Quang này cũng không phải nhỏ, nên làm ăn lôm côm cũng khó mà tồn tại được. Còn bác Vivancar bị dính chưởng chắc là do bác Huy kia chơi lẻ nên mới bị :) càng quen thì càng nên rõ ràng phải không bác? Và em thấy bác hơi hiền khi phát hiện ra nệm da chỉ 70% mà bác chỉ biết mắc cỡ không thôi à? Nếu mà là em thì em phải làm cho bác Huy kia mắc cỡ và phải trả lại tiền chênh lệch hoặc thay nệm da mới chứ :)
Em thì giấy tờ rõ ràng, có bảo hành, có phiếu thu, có loại hàng, sau này cứ thế mà làm, ai làm sai nấy chịu mà :)
Một điều khách quan nữa là em thấy ở Quang may nệm da em đánh giá đẹp hơn ở Saigon Part, do họ tháo ghế đi may còn Saigon Part tự may, sau đó chỉ gắn vào. Tuy nhanh hơn nhưng không đẹp bằng. Bác nào muốn tham khảo liên lạc em xem luôn 2 chiếc xe của em là đánh giá được ngay thôi. Trước đây khi nghĩ đến nệm da em luôn ưu tiên Saigon Part or Âu Mỹ nhưng qua lần này thì không do giá quá cao. Mà thực chất họ cũng không tự may mà đi các cơ sở nhỏ gia công thôi.
Trong việc lắp nệm da xe em, bác Huy này chỉ là người lắp, không dính dáng gì đến chuyện giá cả.
Có một điều em không muốn nói vì khó chịu, nhưng cũng phải nói. Đó là em cũng là khách hàng như các bác thôi, thấy được thì anh em chia sẻ thông tin với nhau. Em chẳng dính dáng gì đến cái ông Quang Auto này hết, và em làm xây dựng nên nghề em không phải là Cò :D
Kính các bác rõ.
Ngoài ra em còn lắp ở tiệm Quang này cái baga cũ cho em Hi Lander giá 700, nhìn cũng đuợc :):)

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

@npt: Em cũng đánh giá rất cao nhiệt tình của bác khi giới thiệu cụ thể chi tiết giá cả và địa chỉ, sđt cho anh em chứ không hề có suy nghĩ gì khác đâu ạ, mong bác đừng lấy làm phiền lòng vì 1 việc làm mất uy tín của cá nhân bác H.:D

Việc đưa ra những thông tin nhiều chiều như vậy để anh em biết mà phòng thủ là rất cần thiết, đó chính là lợi thế của thời đại IT so với ngày trước mà. Những nơi có dịch vụ và giá cả tốt đến mấy cũng có thể sơ suất trong quản lý, để cho 1 con sâu làm rầu cả nồi canh thì mọi người cũng dễ thông cảm thôi. Có dịp bác cho anh em xem hình cụ thể các sản phẩm da mà bác đã làm ở những địa chỉ khác nhau thì bọn em càng cảm ơn bác nhiều lắm ạ[8D][8D]

Trước đây em cũng nhiều lần đề nghị OS nên có 1 box để anh em đưa ra các nhận xét, lời giới thiệu cho những địa chỉ có sản phẩm, dịch vụ tốt hoặc xấu:D:D nhằm giúp thêm thông tin bổ ích cho mọi người. Nhưng có lẽ các nhà điều hành nhận thấy việc đó dễ trở nên nhạy cảm, nên không tiện làm.

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55

mặc dù xe em đã bọc ghế da rồi, nhưng cũng rất cám ơn những thông tin rất bổ ích của bác @npt .
em cũng chẳng có tí ti nào nghĩ rằng bác có liên quan đến Quang auto đâu ạ.

Hạng B1
22/2/07
69
0
6
Phố núi Pleiku

Hoan hô những ý kiến rất chân thành của các bác, thằng em tuy ở tỉnh lẻ cũng hai tay ủng hộ những ý kiến trên. chúng ta gặp nhau ở đây do có cùng 1 tình yêu xe, ai cũng có thể có chính kiến, quan trọng là tập thể cùng công nhận là được, bác npk không phải buồn nhé

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Anh em biết chia sẻ với nhau thôi, không tự ái gì đâu :)
Em mà tự ái thì không thèm biết nhiều cho nó mệt :D
Chúc các bác trang điểm em nó đuợc như ý :)

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Cám ơn thông tin của bác nhé:D:D

Trích đoạn: npt

Anh em biết chia sẻ với nhau thôi, không tự ái gì đâu :)
Em mà tự ái thì không thèm biết nhiều cho nó mệt :D
Chúc các bác trang điểm em nó đuợc như ý :)

@npt : đúng rồi anh Thường . Tinh thần OS mà ! :D
Bữa nào cafe anh nhỉ ? Từ bữa hôm đến giờ chưa rảnh !

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Có ngay Hollowman ơi, cuối tuần này nhé!
Riêng tư tí, các bác đừng mắng :)