Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
e chạy 2 chiếc máy xăng 1 là san 2015 xăng, 2 là gls450 2020 chả thấy chiếc nào ồn cả. San dùng lốp eco bridgestone êm ru, còn đi vô đường nhựa lòi sỏi thì phải ồn thôi xe nào cũng thế.

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Chưa hỉu ý bác
Ý e muốm nói bác mà quen chạy mấy dòng SUV gầm cao hoặc bán tải mà chuyển qua mấy con CUV khung gầm unibody như con San này sẽ cảm nhận thấy độ ồn mặt đường xấu nó thể hiện rất rõ nhé. Còn cách âm khoang máy & môi trường e đánh giá san làm khá tốt.

Hạng F
22/7/13
8.977
40.265
113
Thử phun cao su phủ gầm và hốc bánh xe xem sao! Ngoài Gara làm nhiều lắm.
Ko ổn với p/án này nha a, chỉ ổn ở khu vực biển độ mặn nhiều, có lớp này mà phải làm kỹ bề mặt mới ổn đỡ mục thôi! Chống ồn nó chỉ đc 1-2% ko ăn thua

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Ý e muốm nói bác mà quen chạy mấy dòng SUV gầm cao hoặc bán tải mà chuyển qua mấy con CUV khung gầm unibody như con San này sẽ cảm nhận thấy độ ồn mặt đường xấu nó thể hiện rất rõ nhé. Còn cách âm khoang máy & môi trường e đánh giá san làm khá tốt.
Em cũng chạy bán tải và SUV gầm cao nhìu, tuy nhiên đối với Santa Fe máy xăng CC 2019 này êm ái hơn mấy con khác cùng phân khúc, cùng tầm tiền. Còn riêng về làm cách âm này kia, kia nọ e nghĩ ko cần thiết, càng làm thì càng chú tâm về nó nhg kết quả ko mong đợi càng bực mình thêm. Xe tầm tiền thế nào thì sản phẩm thế thôi.

• Like
Reactions: binhkhung