Hạng B2
22/2/13
139
218
43
Tình hình cuối tháng 7 em đi về Phú Yên thăm mộ ba vợ lần đầu tiên. Thời gian đi về 3 ngày khá gấp nên nhờ các bác tư vấn giúp em nên đi thế nào cho khỏe ạ:
1.
Ngày 1: Sài Gòn 6h - Nha Trang 16h
Ngày 2: Nha Trang 6h - Phú Yên 9h - thăm mộ, bà con... Phú Yên 15h - Phan Thiết 22h
Ngày 3: Phan Thiết - Sài Gòn

2.
Ngày 1: Sài Gòn 6h - Ql14 - Phú Yên 19h
Ngày 2: Phú Yên 15h - Phan Thiết 22h
Ngày 3: Phan Thiết - Sài Gòn

Em có xem review về QL14 bảo khá đẹp nhưng không biết so với Cao tốc QL1 thì đi đường nào nhanh hơn?

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
SG-PY: 580 km, đi 10 đến 11 tiếng tính luôn nghỉ dọc đường. Tết vừa rồi em về quê đường ngon. Biển báo khu dân cư đầy đủ, chịu khó bò đoạn từ Dầu Giây đến PT vì đường hẹp và cấm vượt. Qua PT bác cứ 90/60 mà chạy khoẻ re. Phí cầu đường tổng cộng 280k(he he em về cộng lại đó). Xe em Cruze tính ra 6,7l/100km. Chạy luôn ra PY rồi vòng vô bác ghé chơi khoẻ hơn
PY vào hè
Nhờ tư vấn cách đi Sài Gòn - Phú Yên

Em đang ở PY có việc nhà, nắng cháy da

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Bác chạy 1 ngày từ Sài gòn về Phú yên luôn, khởi hành sớm tí... khoảng 4g30 là được qua đoạn Đồng nai tránh kẹt là xong, chạy vừa phải về Tuy hoà khoảng 17g tới à. Hôm sau đi thăm mộ là đẹp... đi vô thì hơi mệt nên chạy 2 ngày nghỉ Phan thiết là quá lý tưởng!

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
SG-PY: 580 km, đi 10 đến 11 tiếng tính luôn nghỉ dọc đường. Tết vừa rồi em về quê đường ngon. Biển báo khu dân cư đầy đủ, chịu khó bò đoạn từ Dầu Giây đến PT vì đường hẹp và cấm vượt. Qua PT bác cứ 90/60 mà chạy khoẻ re. Phí cầu đường tổng cộng 280k(he he em về cộng lại đó). Xe em Cruze tính ra 6,7l/100km. Chạy luôn ra PY rồi vòng vô bác ghé chơi khoẻ hơn
PY vào hèView attachment 679820
Em đang ở PY có việc nhà, nắng cháy da
Sài Gòn -> Tuy Hòa không tới 580km đâu anh ơi, chỉ khoảng 540-550km tùy điểm đầu và điểm cuối à.
580 km là anh đi từ Sài Gòn tới Chí Thạnh rồi miễn trả giá nha anh.
Anh chủ nếu đi công chuyện chỉ nghỉ đêm thì nên theo lời khuyên của các anh trên.
Nghỉ một đêm ở Tuy Hòa ngon, bổ, rẻ và thoải mái hơn Nha Trang nhiều.
Anh chủ thử xem về cho nhận xét để các anh em đi sau có kinh nghiệm nha.
Còn khi về tùy anh nghỉ Cam Ranh, Phan Rang-Tháp Chàm, Cà Ná hay Phan Thiết nơi nào anh thấy vừa sức.
Chúc anh mọi việc tốt lành.

Hạng B2
22/2/13
139
218
43
Cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình quá! Vậy là đi QL1 ưu tiên hơn QL14. Lần sau rảnh rỗi em sẽ thử Cung đường QL14 sau.

• Like
Reactions: bacai
Hạng C
19/4/13
579
634
93
Cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình quá! Vậy là đi QL1 ưu tiên hơn QL14. Lần sau rảnh rỗi em sẽ thử Cung đường QL14 sau.
Bác đi QL1 cho nhanh, QL14 đường cũng tốt nhưng đường đi đồi núi quanh co, muốn nhanh cũng ko được.
Sáng 4 hoặc 5h xuất phát ở SG, khoảng 1 đến 2h chiều là tới Phú Yên, mệt đâu nghỉ đó, tấp cây xăng xả nước, uốn éo vài phút cho giãn gân cốt rùi chạy tiếp.

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Vấn đề là anh chủ thớt lần đầu về quê vợ, nếu hấp tấp vội vã quá thì không hay.

Nếu em thì em chạy thẳng về Phú Yên khoảng chiều tới. Nấu nướng ăn nhậu cả buổi tối với anh em họ hàng cho thân tình xong... ngủ. Sáng hôm sau ra thăm mộ xong về nhà phê pháo hay thăm một hai nhà họ hàng gì đó thoải mái. Ăn cơm trưa xong đạp về Phan Thiết ăn tối, cafe hay tản bộ hóng gió xong... ngủ. Sáng hôm sau tắm biển chơi bời đến chiều chiều, chạy về SG, ăn tô mì gói xong... ngủ.

Lưu ý:
1. Ăn nhậu với nhà bên vợ, giữa vòng vây phe địch, phải khôn khéo nhưng cương quyết.
2. Đi xa nhà lạ chỗ vợ thường nổi máu phong tình, nên cân nhắc giữ gìn sức khỏe vì còn phải lái xe nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/11/07
2.535
10.817
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Đường ngày tết vắng đi khoẻ chứ nếu đi mấy ngày nay cũng ùn ứ , đi thẳng 6g sáng thì cũng phải 8-9g tối tới Tuy hoà ( ngoại trừ những lúc nghỉ hoặc ăn trưa ... ) .

Nếu có sức thì dấn tới rồi ngày hôm sau ngủ trễ cũng lợi sức lắm bác ạ .

Chuẩn bị tình thần vậy là đủ rồi . Chúc thượng lộ bình an

• Like
Reactions: spiritnguyen