Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Đường ngày tết vắng đi khoẻ chứ nếu đi mấy ngày nay cũng ùn ứ , đi thẳng 6g sáng thì cũng phải 8-9g tối tới Tuy hoà ( ngoại trừ những lúc nghỉ hoặc ăn trưa ... ) .

Nếu có sức thì dấn tới rồi ngày hôm sau ngủ trễ cũng lợi sức lắm bác ạ .

Chuẩn bị tình thần vậy là đủ rồi . Chúc thượng lộ bình an
Anh chủ chạy xe hơi chứ không phải đi xe máy anh ơi.
Đó là chưa tính đến turbo đưa vợ về quê vợ động lực tăng gấp đôi.

Hạng D
15/11/07
2.535
10.817
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Anh chủ chạy xe hơi chứ không phải đi xe máy anh ơi.
Đó là chưa tính đến turbo đưa vợ về quê vợ động lực tăng gấp đôi.
Mình đi sáng mùng 1 lúc 5g sáng , dừng ăn trưa ở Cà ná 1 tiếng , ghé Dốc lết chừng 1 tiếng , thêm 1 tiếng nghỉ dọc đường ... Tới Tuy hoà lúc 7g30 tối .
Giờ đường đông nên mình trừ hao thêm 1 tiếng nữa đó chứ .

Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Bác đi QL1 cho nhanh, QL14 đường cũng tốt nhưng đường đi đồi núi quanh co, muốn nhanh cũng ko được.
Sáng 4 hoặc 5h xuất phát ở SG, khoảng 1 đến 2h chiều là tới Phú Yên, mệt đâu nghỉ đó, tấp cây xăng xả nước, uốn éo vài phút cho giãn gân cốt rùi chạy tiếp.
Đây cũng là rể PY như chủ thớt nè, kinh nghiệm về quê vợ đầy mình :):):)

• Like
Reactions: Multi_Car_Saigon
Hạng B2
22/2/13
139
218
43
Vấn đề là anh chủ thớt lần đầu về quê vợ, nếu hấp tấp vội vã quá thì không hay.

Nếu em thì em chạy thẳng về Phú Yên khoảng chiều tới. Nấu nướng ăn nhậu cả buổi tối với anh em họ hàng cho thân tình xong... ngủ. Sáng hôm sau ra thăm mộ xong về nhà phê pháo hay thăm một hai nhà họ hàng gì đó thoải mái. Ăn cơm trưa xong đạp về Phan Thiết ăn tối, cafe hay tản bộ hóng gió xong... ngủ. Sáng hôm sau tắm biển chơi bời đến chiều chiều, chạy về SG, ăn tô mì gói xong... ngủ.

Lưu ý:
1. Ăn nhậu với nhà bên vợ, giữa vòng vây phe địch, phải khôn khéo nhưng cương quyết.
2. Đi xa nhà lạ chỗ vợ thường nổi máu phong tình, nên cân nhắc giữ gìn sức khỏe vì còn phải lái xe nhiều.
Bác có kinh nghiệm chuyện này quá. Cảm ơn bác tư vấn. Em sẽ chạy một mạch ra Phú Yên luôn.

14/6/17
876
424
63
SG-PY: 580 km, đi 10 đến 11 tiếng tính luôn nghỉ dọc đường. Tết vừa rồi em về quê đường ngon. Biển báo khu dân cư đầy đủ, chịu khó bò đoạn từ Dầu Giây đến PT vì đường hẹp và cấm vượt. Qua PT bác cứ 90/60 mà chạy khoẻ re. Phí cầu đường tổng cộng 280k(he he em về cộng lại đó). Xe em Cruze tính ra 6,7l/100km. Chạy luôn ra PY rồi vòng vô bác ghé chơi khoẻ hơn
PY vào hèView attachment 679820
Em đang ở PY có việc nhà, nắng cháy da
Tết này e cũng tính chạy 1 lèo 6h từ sài gòn về Phú Yên nghĩ ngơi. sáng hôm sau dậy chạy ra Quảng Ngãi. Bác chủ chạy tới chỗ nào của Phú Yên mà có 10-11 tiếng vậy. Nếu tới Tuy Hòa thì khoảng bao lâu nhỉ?

• Like
Reactions: Langtugia1988
14/6/17
876
424
63
Đây cũng là rể PY như chủ thớt nè, kinh nghiệm về quê vợ đầy mình :):):)
May quá, bạn cho xin chút kinh nghiệm đi từ sai gòn về Phú Yên dịp tết được ko?
Ở Phú Yên có ks, nhà hàng nào ngon bổ rẻ giới thiệu cho e tham khảo với. thanks bác

Hạng B2
10/4/15
120
7.045
103
May quá, bạn cho xin chút kinh nghiệm đi từ sai gòn về Phú Yên dịp tết được ko?
Ở Phú Yên có ks, nhà hàng nào ngon bổ rẻ giới thiệu cho e tham khảo với. thanks bác
Ăn uống thì anh tham khảo link này xem sao, mình thấy cũng tương đối đầy đủ.
Ở thì chi phí khoảng bao nhiêu là rẻ anh?

14/6/17
876
424
63
Ăn uống thì anh tham khảo link này xem sao, mình thấy cũng tương đối đầy đủ.
Ở thì chi phí khoảng bao nhiêu là rẻ anh?
Dưới 1 chai là được anh. có cái nào view biển thì càng tốt ạ.

Hạng B1
19/7/17
65
40
18
Ho Chi Minh
Lúc đi còn khoẻ chạy ra Phú Yên luôn kịp mà chủ thớt. Đi từ SG sớm 1 chút để đi đoan PThiet bớt đông thôi. Ra Qui Nhơn còn chạy 1 mạch 12h dc mà :).