Hạng B2
15/4/17
259
3.306
93
47
Quê vợ Tuy Hoà nè, đi thường xuyên. Nếu đi ngày thường nên xp khoản 6h ság đến Cao tốc LT-DG là ổn, chạy kỹ thì khoản 11h là qua khỏi Phan Thiết, đến đoạn này dễ chạy rồi. Nhớ nhìn kỹ biển báo chứ đừg theo Vietmap, ăn - nghỉ luôn thì tầm 4-5h chiều đến Tuy Hoà. Ngày tết từ mùng 1 đến mùng 3 đi lúc nào cũng được, thời gian khoản 9-10h là đủ.
riêng mình do quen đường nên 7h30- 8h thui.
Tết từ Mùng 2 đến mùng 4 ai ở Tuy Hoa alo giao lưu nhe

Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Hi các Bác!
Vô tình em đọc được thớt này và em cũng là rể Phú Yên.
Đang tính 20/12 sắp tới em chở vợ về quê để nghỉ chờ sinh em bé luôn.
Nhà em ở ngay đoạn Cao tốc LT-DG và dự tính sẽ xuất phát từ khoảng 4h30 hoặc 5h sáng.
Lần đầu tiền em tự chạy, tham khảo và search Gmap thì chắc đóng thẳng cao tốc chạy theo hướng QL1A luôn. Nhờ các bác có kinh nghiệm chạy tuyến đường này mách cho bí kiếp chạy như thế nào (vận tốc, chốt csgt.v.v.v.) để em có thể nắm với ạ.
;););)

• Like
Reactions: thanhienguyen
Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Hi các Bác!
Vô tình em đọc được thớt này và em cũng là rể Phú Yên.
Đang tính 20/12 sắp tới em chở vợ về quê để nghỉ chờ sinh em bé luôn.
Nhà em ở ngay đoạn Cao tốc LT-DG và dự tính sẽ xuất phát từ khoảng 4h30 hoặc 5h sáng.
Lần đầu tiền em tự chạy, tham khảo và search Gmap thì chắc đóng thẳng cao tốc chạy theo hướng QL1A luôn. Nhờ các bác có kinh nghiệm chạy tuyến đường này mách cho bí kiếp chạy như thế nào (vận tốc, chốt csgt.v.v.v.) để em có thể nắm với ạ.
;););)
Cứ QL1 mà chạy nha Bác, BB cũng rõ ràng Bác lưu ý có những BB 60km/h nên cần phải giảm tốc độ từ xa nếu Bác chạy 80 hoặc 90km/h mà tới gần BB 60 thì giảm tốc độ không kịp.

• Like
Reactions: paygate107
Hạng C
18/2/13
569
320
63
Em tính mùng 4 này đưa gia đình đi Phú Yên du lịch! Mà sợ kẹt xe ở QL 1A, không biết đi đường QL 14 có đỡ kẹt hơn ko nhỉ ?
Có năm nào đi Nha Trang lúc 3h sáng mà cũng bị kẹt xe ở QL 1A nữa! Sợ lắm!

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Em tính mùng 4 này đưa gia đình đi Phú Yên du lịch! Mà sợ kẹt xe ở QL 1A, không biết đi đường QL 14 có đỡ kẹt hơn ko nhỉ ?
Có năm nào đi Nha Trang lúc 3h sáng mà cũng bị kẹt xe ở QL 1A nữa! Sợ lắm!
Mùng 4 Bác đi đường rất vắng chạy vô tư luôn, Bác chỉ sợ các tay bợm nhậu ra đường thôi.

Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Cứ QL1 mà chạy nha Bác, BB cũng rõ ràng Bác lưu ý có những BB 60km/h nên cần phải giảm tốc độ từ xa nếu Bác chạy 80 hoặc 90km/h mà tới gần BB 60 thì giảm tốc độ không kịp.
Cám ơn Bác! Mình sẽ để ý.
Chỉ hơi lo lắng vì lần đầu chạy chưa quen đường. :)
Tầm 4g30 hoặc 5g sáng xuất phát ra QL1A có sợ bị kẹt không nhỉ ?

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Cám ơn Bác! Mình sẽ để ý.
Chỉ hơi lo lắng vì lần đầu chạy chưa quen đường. :)
Tầm 4g30 hoặc 5g sáng xuất phát ra QL1A có sợ bị kẹt không nhỉ ?
QL1 không sợ kẹt xe chỉ kẹt khi có tai nạn xảy ra và khó chạy từ Long Khánh đến Phan Thiết còn từ PT trở đi thì OK chỉ nhìn BB 60km/h ngay các đoạn đường cong. Bác chỉ bị kẹt xe đoạn Long Khánh vì đi vào nội thị gặp đèn tín hiệu khá nhiều. Em chỉ Bác đi tới đoạn ngã 3 QL1 và thị trấn LK thì Bác quẹo trái vào thị trấn đi đường Hồ Thị Hương tránh được một đoạn nhiều phương tiện lưu thông và gần hơn vài km, Bác chỉ lưu ý đoạn HTH này chỉ cho chạy 50km/h vì csgt canh tốc độ đoạn này kỷ lắm. Chúc Bác lên đường an toàn.

Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
QL1 không sợ kẹt xe chỉ kẹt khi có tai nạn xảy ra và khó chạy từ Long Khánh đến Phan Thiết còn từ PT trở đi thì OK chỉ nhìn BB 60km/h ngay các đoạn đường cong. Bác chỉ bị kẹt xe đoạn Long Khánh vì đi vào nội thị gặp đèn tín hiệu khá nhiều. Em chỉ Bác đi tới đoạn ngã 3 QL1 và thị trấn LK thì Bác quẹo trái vào thị trấn đi đường Hồ Thị Hương tránh được một đoạn nhiều phương tiện lưu thông và gần hơn vài km, Bác chỉ lưu ý đoạn HTH này chỉ cho chạy 50km/h vì csgt canh tốc độ đoạn này kỷ lắm. Chúc Bác lên đường an toàn.

Mình search map nhìn cũng thấy chỉ chạy tắt vào đường Hồ Thị Hương.
Cám ơn và chúc Bác nhiều sức khỏe ^^

• Like
Reactions: ttqui2005
Tập Lái
27/9/16
36
18
8
Mình ngại nhất là đèn pha, chóa hết kg nhìn thấy gì luôn.