Tập Lái
31/3/18
49
32
18
Nhờ tư vấn cài Vietmap cho Everest 2018
Chuyện là hôm qua e có chuyến đi xa và kg rành đường nên phải nhờ đến Navigation và e nó làm e bị csgt hốt 2 nhát vì đi quá tốc độ do e cứ theo hướng dẫn của e nó đó. Lúc trước e thuê xe sorento có cài viêt map nó báo chính xác đến 98% luôn đó nên giờ e cứ tưởng Navi nhà mình cũng thế, ai ngờ nó phản chủ. Các cụ cho e hỏi evrest 2018 có cài viêt map được kg? Và ở đâu cài cái đó vậy? Cảm ơn các cụ nhiều nhé.[pagebreak][/pagebreak]

• Like
Reactions: quocminhanh
Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Cái này bác phải hỏi hãng, chứ trên này có mấy ai có xe eve mới đâu mà tư vấn được.
Bác chạy xe không nên phụ thuộc vào phần mềm dẫn đường vì độ chính xác của nó không cao và hay phụ thuộc vào vệ tinh nữa lên hay có độ trễ. Ngày trước tôi có sài qua vietmap và bị nó dẫn bậy mấy lần nên sau đó tôi chỉ sử dụng có chức năng camera hành trình thôi.
Nên khuyên bác chạy theo bảng hiệu giao thông là chính xác nhất.

Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
View attachment 1763146 Chuyện là hôm qua e có chuyến đi xa và kg rành đường nên phải nhờ đến Navigation và e nó làm e bị csgt hốt 2 nhát vì đi quá tốc độ do e cứ theo hướng dẫn của e nó đó. Lúc trước e thuê xe sorento có cài viêt map nó báo chính xác đến 98% luôn đó nên giờ e cứ tưởng Navi nhà mình cũng thế, ai ngờ nó phản chủ. Các cụ cho e hỏi evrest 2018 có cài viêt map được kg? Và ở đâu cài cái đó vậy? Cảm ơn các cụ nhiều nhé.[pagebreak][/pagebreak]
Được tất nhé bác ơi, hỏi mua chính hãng luôn đi và cài đặt luôn cho mình, cái này đơn giản.
Navi mình cũng bị rồi, báo chậm hơn khoảng 5-6s so với thực tế, nên bị dính lỗi xong nó báo thì tiêu rồi.
Vietmap cũng chậm khoảng 2s nhé, ko đc 100% đâu

• Like
Reactions: quocminhanh
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Bác quá vì phụ thuộc vào Em Navi thì ăn hành rùi, Em cũng đã từng sử dụng Dòng KIA Soẻnto và Moring, đúng là có Navi báo tốc độ, nhưng chỉ lần đầu Em phát hiện nó không đúng thực tế nên không tin dùng, chỉ dùng điều hướng thì được. Bác đừng phụ thuộc vào Nevi, sẽ không chuẩn đâu ạ.

• Like
Reactions: CD2345
Hạng B2
23/10/14
139
55
28
48
Bác chay ko nhìn bảng báo trên đuơng tin vào máy cái map đó lam chi, có chị gu gồ chỉ đường cũng ok mà, lâu lâu chỉ nói mât tín hiệu gps xong bỏ con giữa chợ.

• Like
Reactions: boa888 and CD2345
Hạng C
25/10/12
986
437
63
Dung để chỉ hướng bác đi thôi chứ đừng tin tốc độ trên đó ... e xài viet map nè xe em đạp 120 nó bao mới có 100 110 ... tin là nó phản chủ đấy

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Cái này bác phải hỏi hãng, chứ trên này có mấy ai có xe eve mới đâu mà tư vấn được.
Bác chạy xe không nên phụ thuộc vào phần mềm dẫn đường vì độ chính xác của nó không cao và hay phụ thuộc vào vệ tinh nữa lên hay có độ trễ. Ngày trước tôi có sài qua vietmap và bị nó dẫn bậy mấy lần nên sau đó tôi chỉ sử dụng có chức năng camera hành trình thôi.
Nên khuyên bác chạy theo bảng hiệu giao thông là chính xác nhất.
Giờ nghĩ lại hơi tiếc chút khi mua camera hành trình vietmap nhưng an ủi là tính năng chỉ đường vẫn còn xài được cho các cụ. Chứ thông báo tốc độ thì cập nhật chậm lắm, chẳng có tính năng để người dùng phản hồi các vị trí lỗi cho Viet Map. Sản phẩm này cũng không phải của người việt nữa, hi vọng anh Vượng mua lại vietmap rồi phát triển nó hoành tráng lên.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Trời, tốc độ phải tự nhìn biển trên đường chứ. Theo navi trên xe bất kỳ chương trình gì cũng đều cúng bánh mì hết thôi :D

• Like
Reactions: Quocdp