Hạng C
19/5/17
557
36.224
93
Em đang xài cả Vietmap (cam hành trình) và Navi (bản đồ), cái nào cũng sai lè ra hết, tốc độ GPS chậm hơn xem chừng 3-5km/h, biển báo tốc độ lúc đúng lúc không, chỉ thấy hữu ích là cảnh báo KDC từ xa đỡ phải thắng chúi nhủi nếu bị xe tải che biển báo, còn lại thì phải quan sát biển báo mới an toàn

Hạng B2
30/7/09
306
206
43
everset có "lim" tốc độ sao ko xài ???

3 năm nay xài wildtrak ... em ghiền mẹ chức năng LIM ...... csgt đồng nai bắn láo em xuống cho 1 tràn lên xe đi tiếp

Tập Lái
31/3/18
49
32
18
Chắc chắn chạy xe là phải nhìn bảng rồi các cụ ah, nhưng cũng có lúc mất tập trung nên nhờ e nó nhắc nhở các cụ ah, e để ý thấy chính xác đến 98% đó, hay đang đi ghé quán ăn xong chạy ra méo biết đi tốc độ bao nhiêu, có em navi nhắc cũng yên tâm hơn. Vợ cả ngồi bên cạnh khoái lắm nên vừa rồi đi thấy Navigation theo xe chỉ sai nên kêu về bắt ngay vietmap. Các cụ nào biết tư vấn chỗ lắp giúp e. E ở gò vấp. Thanks các cụ.

Tập Lái
31/3/18
49
32
18
everset có "lim" tốc độ sao ko xài ???

3 năm nay xài wildtrak ... em ghiền mẹ chức năng LIM ...... csgt đồng nai bắn láo em xuống cho 1 tràn lên xe đi tiếp
Nếu biết đoạn đường đó đi bao nhiêu thì đâu cần Lim hả bác, chỉ sợ mất tập trung kg biết đoạn đường đó tốc độ bao nhiêu nên mới bị ăn hành thôi bác.

• Like
Reactions: hothanhtung6
Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Em đang xài cả Vietmap (cam hành trình) và Navi (bản đồ), cái nào cũng sai lè ra hết, tốc độ GPS chậm hơn xem chừng 3-5km/h, biển báo tốc độ lúc đúng lúc không, chỉ thấy hữu ích là cảnh báo KDC từ xa đỡ phải thắng chúi nhủi nếu bị xe tải che biển báo, còn lại thì phải quan sát biển báo mới an toàn
Mình ko biết các bác dùng Vietmap ntn nhưng cái Vietmap S1 xe mình báo tốc độ cực chính xác nhé, xe đang qua biển là nhắc ngay.
Chỉ có điều cần tìm đường nhanh nhất thì đôi khi nó kêu mình đi đường vòng ccmn khổ, vì vậy mình dùng Vietmap chủ yếu cho báo tốc độ nhé. Các bác bảo Vietmap báo tốc độ không đúng là em phản đối nhé, xe em báo tốc độ chính xác xem như 100%.

• Like
Reactions: h2ux
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Maps chỉ đường cho mình thôi chứ. Còn tốc độ phải chạy theo biển báo chứ. Ai đời đi theo tốc độ maps chỉ bao giờ

• Like
Reactions: Quocdp
Tập Lái
16/10/16
47
44
18
Mình ko biết các bác dùng Vietmap ntn nhưng cái Vietmap S1 xe mình báo tốc độ cực chính xác nhé, xe đang qua biển là nhắc ngay.
Chỉ có điều cần tìm đường nhanh nhất thì đôi khi nó kêu mình đi đường vòng ccmn khổ, vì vậy mình dùng Vietmap chủ yếu cho báo tốc độ nhé. Các bác bảo Vietmap báo tốc độ không đúng là em phản đối nhé, xe em báo tốc độ chính xác xem như 100%.
Bác chuẩn đấy. Cái Vietmap mà dẫn đường đi tỉnh thì thôi rồi. Năm ngoái nó chỉ đường tắt trên Đắc Lắk mà vào rẫy cafe làm em trèo đèo, lội suối, vượt hố khủng long,... đường chỉ đi chung với máy cày thôi. Ccmn đi 15km hết 2 tiếng mới ra được quốc lộ. Tội nghiệp bán tải 2 cầu mới 100% mua 15 ngày mà xách đi cày của em.

• Like
Reactions: CD2345
Tập Lái
31/3/18
49
32
18
Bác cài cái viet nap s1 hết bao nhiêu vậy? Mua cái đó ở đâu vây?