Tư Vấn Đầu Tư Nhờ tư vấn căn hộ Q7

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Tình hình là năm sau mình cưới vợ, ngân sách hiện có tầm 3 tỷ. Vợ làm ở Q7, mình làm ở Q9 - ưu tiên vợ đi làm cho gần nên cần tìm căn ở Q7 (nếu gần cầu phú mỹ thì mình đi cũng tiện). sau khi tham khảo thì thấy có các dự án khá phù hợp:
- Jamona heights:
+ giá 3-3.2 tỷ/76m2 2PN, CĐT TTCLAND thì không biết sao nhưng nghe nói sắp có sổ.
+ ưu điểm là KDC đường nội khu rộng đẹp, vị trí ngay cầu Thủ thiêm 4 (không biết bao giờ làm xong). Nhưng không biết lý do gì mà bàn giao từ 2019 nhưng giá đứng yên?
- Q7 riverside:
+ giá 2.9-3.1 tỷ/69m2, CĐT Hưng Thịnh, mới bàn giao nên chắc còn lâu mới có sổ.
+ ưu điểm là chung cư mới, bàn giao thiết bị thông minh, ngay sông Sg cũng thoáng mát nhưng trên đường Đào Trí hơi xấu. Không biết về vị trí thì đi lại có ngập, kẹt hơn Jamona không?
- River Panorama:
+ giá 2.8-3.0 tỷ/64m2, CĐT An gia, các cc khác của Angia trên miếng đất này đã có sổ nên chắc chùn cư này cũng có sớm.
+ ưu điểm là bàn giao cũng mới, nội khu nhỏ và xấu hơn Q7 nhưng vị trí đi lại đẹp hơn (đi lê thị chợ hoặc hoàng quốc việt, không phải qua đào trí), hồ bơi trên cao đẹp, tiện ích cũng khá cao cấp. Giá thì cao hơn hẳn 2 th trên, cùng giá nhưng diện tích nhỏ.

Nhờ các bác tư vấn giúp, hoặc có dự án nào phù hợp hơn với nhu cầu của em như thế?

View attachment 2809279*Ảnh minh họa
bác bỏ cdt Hưng Thịnh ra
mấy cái dự án bác đưa chả thấy ổn, toàn cdt lìu tìu
bác mới mua nhà lần đầu nên chưa có kinh nghiệm
1 là chọn vị trí, 2 là chủ đầu tư rồi mới tới giá
ở Q7 thì mua mấy cái của cdt Phú Mỹ Hưng cho yên tâm và vào PMH cho xanh sạch an toàn
mà bây giờ đừng mua vội
cố gắng đợi vài tháng nữa sẽ có giá tốt hơn bây giờ

Hạng B2
23/6/14
139
808
93
Saigon
bác bỏ cdt Hưng Thịnh ra
mấy cái dự án bác đưa chả thấy ổn, toàn cdt lìu tìu
bác mới mua nhà lần đầu nên chưa có kinh nghiệm
1 là chọn vị trí, 2 là chủ đầu tư rồi mới tới giá
ở Q7 thì mua mấy cái của cdt Phú Mỹ Hưng cho yên tâm và vào PMH cho xanh sạch an toàn
mà bây giờ đừng mua vội
cố gắng đợi vài tháng nữa sẽ có giá tốt hơn bây giờ
ai cũng đợi, rồi người này đợi người kia... rồi tt giảm.. rồi anh cũng mua, rôuf tt lại lên

Chỉnh sửa cuối:
ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Sunrise riverside mang tiếng Nhà Bè mà đường thông thoáng đi tiện hơn. Nội khu nhìn cũng ok. Bác ngâm cứu thử xem. Nhà em họ mình ở khu này đến chơi mấy lần thấy ưng. Căn 3pn 8 mấy m2 khoảng hơn 3 tỉ

• Like
Reactions: Thanh2801
Hạng D
3/3/16
1.498
2.669
113
39
Bạn mình đang ở đây luôn, bảo cũng thích do nhà có con nhỏ, có trường với gần chợ ở đầu đường, tiện ít chung quanh đủ .... nhưng riêng mình thì thấy nó kế bên Nhà Máy Xử Lý Nước Thải thì đã loại từ đầu.
Với lại hồi covid nguyên con đường BVB bị chặn do khu trọ công nhân có ca nên bạn mình ở cc trong này cũng dính theo, shipper các kiểu rất khó khăn phải đi bộ ra đầu đường, nên mình ko có ấn tượng tốt lắm với chỗ này.
Đại dịch chắc ko trở lại đâu bác. Mà lúc dịch khu jamona heights và jamona Golden Silk bên dưới rất tình làng nghĩa xóm ko ai đói nhé bác

@topazto mình nghĩ nên mua đất khu nào đó sau này xây, thuê chung cư ở. Chắc chắn sau này ko hối hận. Chung cư sẽ xuống cấp theo tg (giá có thể giảm theo), còn đất sẽ tăng giá

Hạng C
9/7/16
561
376
63
35
Hồ Chí Minh
Sunrise riverside mang tiếng Nhà Bè mà đường thông thoáng đi tiện hơn. Nội khu nhìn cũng ok. Bác ngâm cứu thử xem. Nhà em họ mình ở khu này đến chơi mấy lần thấy ưng. Căn 3pn 8 mấy m2 khoảng hơn 3 tỉ
Đồng ý với bác

Hạng F
3/10/15
9.832
12.097
113
đầu năm mình cũng có đi xem khu này, view căn hộ thì ổn nhưng đường Đào Trí thì xe cont vẫn còn nhiều và vắng, đi về tối 8h hơn thì hơi ghê.
Nếu làm việc ở Q7 thì cũng chả cần quan tâm kẹt xe mấy, nhưng sau nàu có chuyển chỗ làm vào trung tâm thì hơi xa.
Lúc mình xem thì sales pr Mũi Đèn Đỏ với đường Đào Trí cv ven sông, quy hoạch tương lai ghê lắm, giá bao lên bao lời, giờ mấy a lớn bị bế rồi thì ko biết tương lai khu này sao.
Devil may die! Hài vãi.
Đào Trí trông vậy chứ đi cũng xa đấy.
Đi xe hơi thì thôi nát.
Đi xe máy thì thấy xa, cứ dính đến Huỳnh Tấn Phát là lúc nào cũng xa

Tập Lái
15/1/11
37
6
8
Tình hình là năm sau mình cưới vợ, ngân sách hiện có tầm 3 tỷ. Vợ làm ở Q7, mình làm ở Q9 - ưu tiên vợ đi làm cho gần nên cần tìm căn ở Q7 (nếu gần cầu phú mỹ thì mình đi cũng tiện). sau khi tham khảo thì thấy có các dự án khá phù hợp:
- Jamona heights:
+ giá 3-3.2 tỷ/76m2 2PN, CĐT TTCLAND thì không biết sao nhưng nghe nói sắp có sổ.
+ ưu điểm là KDC đường nội khu rộng đẹp, vị trí ngay cầu Thủ thiêm 4 (không biết bao giờ làm xong). Nhưng không biết lý do gì mà bàn giao từ 2019 nhưng giá đứng yên?
- Q7 riverside:
+ ưu điểm là chung cư mới, bàn giao thiết bị thông minh, ngay sông Sg cũng thoáng mát nhưng trên đường Đào Trí hơi xấu. Không biết về vị trí thì đi lại có ngập, kẹt hơn Jamona không?
- River Panorama:
+ giá 2.8-3.0 tỷ/64m2, CĐT An gia, các cc khác của Angia trên miếng đất này đã có sổ nên chắc chùn cư này cũng có sớm.
+ ưu điểm là bàn giao cũng mới, nội khu nhỏ và xấu hơn Q7 nhưng vị trí đi lại đẹp hơn (đi lê thị chợ hoặc hoàng quốc việt, không phải qua đào trí), hồ bơi trên cao đẹp, tiện ích cũng khá cao cấp. Giá thì cao hơn hẳn 2 th trên, cùng giá nhưng diện tích nhỏ.

Nhờ các bác tư vấn giúp, hoặc có dự án nào phù hợp hơn với nhu cầu của em như thế?

- Jamona heights:
- Q7 riverside:
- River Panorama:

Bạn quan tâm đến Lavida plus quận 7 thử nha, vị trí đẹp. Trước mình mua tính ở nhưng giờ đổi sang ở nhà phố nên mình cần chuyển nhượng lại căn 2pn tầng cao view Bitexco tầm giá bạn dự định. Nếu bạn cần thêm thông tin có thể add zalo mình 0908495849 để chi tiết hơn nhé bạn.

Tập Lái
21/10/15
6
3
3
Bác tham khảo Jamila chất lượng tốt, giao thông thuận lợi, tiện ích ổn hơn nha

Hạng B1
10/7/22
56
53
18
Mình cũng tính được mấy căn. Ai dè hỏi ra mấy chỗ có sổ thì không có chỗ đậu xe ô tô gần. Ngay cả Khang Điền, An Gia, Nam Long,… cũng chưa hẳn còn chỗ đậu ô tô đâu. Bác mua nhà nên hỏi cho kỹ cái chi tiết này, nhiều sale họ nói đại, đợi ký hợp đồng mới vỡ lẽ.

• Like
Reactions: Young Farmers