Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
Dạ em không tiếc ạ, em thì quan điểm từ đủ tới dư chứ mấy cái này ko hà tiện được :(. Chỉ mong sao công trình ngon lành là ổn
phải có cái bản tải chân cột biết min là bao nhiêu nhé,còn sau này muốn nhân hệ số an toan 1.2 hay 1.5 tùy vào vị trí biên hay giũa mà tính ,nhà tân bình ép cọc cho nhà 6 tấm , nghe mấy thằng kia chem gió mà ko có số liệu cụ thể chỉ là thầy bói xem voi thoi
Nhờ tư vấn chi phí ép cọc nhà phố 2020

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Mason Hoang
5/3/20
17
27
3
42
phải có cái bản tải chân cột biết min là bao nhiêu nhé,còn sau này muốn nhân hệ số an toan 1.2 hay 1.5 tùy vào vị trí biên hay giũa mà tính ,nhà tân bình ép cọc cho nhà 6 tấm , nghe mấy thằng kia chem gió mà ko có số liệu cụ thể chỉ là thầy bói xem voi thoi
ồ, mấy thằng kia dốt hết hả bác, mấy thằng kia không biết etab như bác rồi, kaka, đúng ếch ngồi đáy giếng.

Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
ồ, mấy thằng kia dốt hết hả bác, mấy thằng kia không biết etab như bác rồi, kaka, đúng ếch ngồi đáy giếng.
bác cứ thử làm đi là biết,tui gặp nhiều cha nói hay lắm,tới lúc làm thì nhìn cứ loay hoay hoài phát chán

Tập Lái
17/11/13
22
252
48
www.xaydungphuongdong.vn
phải có cái bản tải chân cột biết min là bao nhiêu nhé,còn sau này muốn nhân hệ số an toan 1.2 hay 1.5 tùy vào vị trí biên hay giũa mà tính ,nhà tân bình ép cọc cho nhà 6 tấm , nghe mấy thằng kia chem gió mà ko có số liệu cụ thể chỉ là thầy bói xem voi thoiView attachment 2173020
Kinh vãi. Mới lần đầu nhìn thấy phần mềm này. Cái này dùng để tính cái gì vậy bác?

Tập Lái
17/12/19
10
3
0
38
Em xin chào các anh,
Hiện tại, em đang lên kế hoạch để xây nhà tại khu dân cư T30, Bình Hưng, Bình Chánh, TPHCM. Em đang tìm hiểu 1 số thông tin về việc ép cọc, nhờ các anh cho em xin ít thông tin ạ
  1. Đơn vị uy tín
  2. Diện tích 5x20 (miếng đất), 5x15 (diện tích xây dựng), nhà 3,5 tấm thì cần ép bao nhiêu tim, tải trọng bao nhiêu?
  3. Đơn giá thị trường hiện nay bao nhiêu?
  4. Nên chọn loại cọc betong nào là tốt?
Em cảm ơn các anh nhiều ạ.
Bác xây chỗ nào vậy Bác ơi. Cuối cùng chọn T30 rồi hả.

22/5/20
0
1
0
39
bạn nên quan tâm thêm tới dầm móng, chiều cao dầm móng, kết cấu nhà làm việc tổng thể nên không chỉ quan tâm đến cọc. Đơn vị ép cọc giờ thì mình biết có Hoàng Sở, nhưng mà đơn vị này ép tùy khu vực,

• Like
Reactions: Mason Hoang