Tập Lái
9/11/20
4
2
1
Hiện em đang tìm mua căn hộ 2 PN để ra riêng (2 vợ chồng và 2 bé nhỏ 4 tuổi) của Novaland khu Phú Nhuận, ngay cạnh công viên (cho bé đạp xe, đi bộ, hoạt động ngoài trời) và 2 năm nữa con vào học tiểu học Hồ Văn Huê sẽ đúng tuyến.

Tài chính của em tầm 4-4,2 tỉ, em đã đi xem hết khu này thì chấm:
  • Orchard Park View 2: mật độ 8 căn/sàn, cảm giác thoáng đãng sáng sủa, diện tích lớn nhưng giá cả hiện tại vượt quá khả năng.
  • Garden Gate: có những căn diện tích nhỏ hơn OP2, vừa tầm tài chính.
  • Orchard Garden: đã có sổ, vừa tầm tài chính, nhưng không hiểu sao mỗi khi bước vào đây em cứ có cảm giác rất khó chịu (nên em loại tòa này)

Em tìm hiểu thì Novaland rất chậm ra sổ hồng, vì vậy cũng khá lo lắng.

Mong các bác tư vấn giúp em có nên mua ở đây không ạ. Em cảm ơn các bác.

(Vợ chồng em đi làm ở Quận 1, nội ngoại hai bên ở Phú Nhuận và Gò Vấp, cho nên khu vực này tiện đi lại nhất với chúng em.)

• Like
Reactions: CapSaint_Jacques
Hạng B2
27/4/20
128
85
28
Vì lí do 2 năm nữa con bác đi học ở Hồ Văn Huê cho cùng tuyến, khuyên bác nếu chọn thì chọn Orchard Garden hoặc Garden Gate vì đã ra sổ.
Orchard ParkView thì khả năng ra sổ lâu lắm, cư dân ở đây đang đấu tranh với Novaland mà chưa biết kết quả ra sao.
Do bác nói là ko thích OG (e đoán do layout rất ngộp của toà này) nên còn Garden Gate là lựa chọn khả nhĩ nhất.
(Ngoài ra thấy có Golden Maison cũng cùng tuyến Phú Nhuận, bác xem thử xem sao)

• Like
Reactions: laclac
Hạng C
16/5/20
551
2.368
93
38
Anh định an cư với 4tỷ2 hay kinh doanh trên số tiền này? Mua nhà để cho thuê rồi bù thêm tiền mướn CC để ở.

• Like
Reactions: fireprince
Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Nếu cần lời khuyen phù hợp với hoàn cảnh của bác thì mình khuyên bác thế này này " ko mua ở đây thì mua ở đâu nữa " . OP là khu mắc nhất trong khu này , chuyện ra sổ chậm thì ko riêng Nova mà đầy chủ đầu tư khác cũng vướng , mình ở cho thuận tiện va sướng cái thân trước đã , và chẳng ai lấy ko dc căn nhà này của mình cả . Chỉ có ở VN mới có kiểu nhà phố nhà ống , ngang 3-4-5m xây chồng đôi chồng ba lên rồi cho nó là đẹp , chứ với mình thì nhà kiểu đó có quăng vào 10 tỉ mà xây thì nó cũng như cái mớ hỗn độn và phá hỏng hết kết cấu của do thị hiện đại . Ko đâu như VN giữ khư khư mảnh đất mà làm của trong khi mọi thứ đi xuống của hạ tầng chính là nhà hẻm và nhà phố kiểu đó tạo nên buôn bán chợ tạm lấn chiếm lòng lề đường và cuối cùng thì thành phố cũng nát như tương ve mặt cấu trúc . Nếu bác thuộc thế hệ 8x hay 9x thì hãy mạnh dạn tận hưởng những tiện ích mà căn hộ mang lại để đầu óc kiếm xiền làm những thứ khác nữa bác nhé ...

• Haha
Reactions: gowithoutyou
Tập Lái
9/11/20
4
2
1
Vì lí do 2 năm nữa con bác đi học ở Hồ Văn Huê cho cùng tuyến, khuyên bác nếu chọn thì chọn Orchard Garden hoặc Garden Gate vì đã ra sổ.
Orchard ParkView thì khả năng ra sổ lâu lắm, cư dân ở đây đang đấu tranh với Novaland mà chưa biết kết quả ra sao.
Do bác nói là ko thích OG (e đoán do layout rất ngộp của toà này) nên còn Garden Gate là lựa chọn khả nhĩ nhất.
(Ngoài ra thấy có Golden Maison cũng cùng tuyến Phú Nhuận, bác xem thử xem sao)
Dạ em cảm ơn bác, bên Golden Mansion vào giờ cao điểm đợi thang máy lâu lắm bác ạ. Garden Gate hiện tại là HĐMB, nghe bảo sang năm sẽ ra sổ (mà không biết năm nào).

Tập Lái
9/11/20
4
2
1
Anh định an cư với 4tỷ2 hay kinh doanh trên số tiền này? Mua nhà để cho thuê rồi bù thêm tiền mướn CC để ở.
Gia đình mình mua để ở lâu dài, cho bé đi học ngay đó bác ạ, ít nhất là học hết tiểu học ^^

• Like
Reactions: Shjnes
Tập Lái
9/11/20
4
2
1
Nếu cần lời khuyen phù hợp với hoàn cảnh của bác thì mình khuyên bác thế này này " ko mua ở đây thì mua ở đâu nữa " . OP là khu mắc nhất trong khu này , chuyện ra sổ chậm thì ko riêng Nova mà đầy chủ đầu tư khác cũng vướng , mình ở cho thuận tiện va sướng cái thân trước đã , và chẳng ai lấy ko dc căn nhà này của mình cả . Chỉ có ở VN mới có kiểu nhà phố nhà ống , ngang 3-4-5m xây chồng đôi chồng ba lên rồi cho nó là đẹp , chứ với mình thì nhà kiểu đó có quăng vào 10 tỉ mà xây thì nó cũng như cái mớ hỗn độn và phá hỏng hết kết cấu của do thị hiện đại . Ko đâu như VN giữ khư khư mảnh đất mà làm của trong khi mọi thứ đi xuống của hạ tầng chính là nhà hẻm và nhà phố kiểu đó tạo nên buôn bán chợ tạm lấn chiếm lòng lề đường và cuối cùng thì thành phố cũng nát như tương ve mặt cấu trúc . Nếu bác thuộc thế hệ 8x hay 9x thì hãy mạnh dạn tận hưởng những tiện ích mà căn hộ mang lại để đầu óc kiếm xiền làm những thứ khác nữa bác nhé ...
Dạ vâng, em cảm ơn lời khuyên của bác. Tài chính của chúng em tích góp mười mấy năm mới được ngần ấy nên cũng đắn đo lắm bác ạ. Giờ cần chỗ cho các con tận hưởng các tiện ích mà nhà ống không có được nên mới dấn thân tìm hiểu để mua.

Hạng B2
27/4/20
128
85
28
Dạ em cảm ơn bác, bên Golden Mansion vào giờ cao điểm đợi thang máy lâu lắm bác ạ. Garden Gate hiện tại là HĐMB, nghe bảo sang năm sẽ ra sổ (mà không biết năm nào).
Mình ở khu sân bay gần 3 năm nay rồi (mới chuyển qua khu Đông) nên khá rõ các khu căn hộ bên này. Đọc thread thì thấy bác có vẻ muốn cho con các hưởng tiện ích và tiện cho việc đi học, mà năm nay con bác 4 tuổi tức chừng 1 năm nữa bác lo cho các cháu đi học là vừa, mà để chắc ăn qua học bên HVH thì bác nhắm bên GG và OG sẽ tốt hơn.

Bên OP được định giá cao cấp nhất khu này, chất lượng thi công mình thấy ổn, vị trí thuận tiện tuy nhiên còn nhiều vấn đề trong quản lí; về tiện ích thì có phòng Gym + hồ bơi (hồ bơi ở OP là lát gạch nên thi thoảng có trường hợp bị trượt té, không biết bao giờ mới thay bằng sàn gỗ) + phòng sinh hoạt cộng đồng (2 bàn bóng bàn). Tiện ích khác thì hiện tại có 7 Eleven, trung tâm thương mại ở dưới thì không biết bao giờ có. Cá nhân mình thấy bên trung tâm thương mại nếu tương lai có mở ra thì bên được lợi hơn là OG và GG, đi sang rất gần, không bị trung tâm thương mại đông đúc ảnh hưởng đến sinh hoạt. (tuy nhiên là câu chuyện tương lai khá xa)

Ở dưới sảnh có thêm trường mẫu giáo + trung tâm tiếng anh khá tiện. Nội khu thì có thêm sân chơi cho con nít, không quá rộng (mình thấy do mặt bằng chung của Novaland rồi, toà nào quanh đó cũng same same như vậy); diện tích xanh để đi dạo hoặc thể dục trong khu khá ít; được điều tiện là đi bộ sang CV Gia Định ngay bên cạnh.
Về mặt pháp lí, mới chỉ 1 số ít căn hộ có HĐMB, hầu hết mới là HDDC.

Một vài trải nghiệm và thông tin cho bác chủ thread như vậy, mà theo mình bác chủ nếu chấm được toà nào thì có thể thuê 1 căn hộ ở thử 1 thời gian ngắn rồi quyết cho yên tâm.

• Like
Reactions: CapSaint_Jacques
Tập Lái
29/8/18
33
16
8
Hiện em đang tìm mua căn hộ 2 PN để ra riêng (2 vợ chồng và 2 bé nhỏ 4 tuổi) của Novaland khu Phú Nhuận, ngay cạnh công viên (cho bé đạp xe, đi bộ, hoạt động ngoài trời) và 2 năm nữa con vào học tiểu học Hồ Văn Huê sẽ đúng tuyến.

Tài chính của em tầm 4-4,2 tỉ, em đã đi xem hết khu này thì chấm:
  • Orchard Park View 2: mật độ 8 căn/sàn, cảm giác thoáng đãng sáng sủa, diện tích lớn nhưng giá cả hiện tại vượt quá khả năng.
  • Garden Gate: có những căn diện tích nhỏ hơn OP2, vừa tầm tài chính.
  • Orchard Garden: đã có sổ, vừa tầm tài chính, nhưng không hiểu sao mỗi khi bước vào đây em cứ có cảm giác rất khó chịu (nên em loại tòa này)
Em tìm hiểu thì Novaland rất chậm ra sổ hồng, vì vậy cũng khá lo lắng.

Mong các bác tư vấn giúp em có nên mua ở đây không ạ. Em cảm ơn các bác.

(Vợ chồng em đi làm ở Quận 1, nội ngoại hai bên ở Phú Nhuận và Gò Vấp, cho nên khu vực này tiện đi lại nhất với chúng em.)
em có quen bà chị chuyên bên khu này, bác cần thì em cho số nhé, rất nhiệt tình và am hiểu khu vực