Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
Con này theo chủ nói thì đời khoảng 1991-1993, máy 2.4, số sàn, nệm da. dàn đồng còn tạm được. Xe tư nhân nhưng còn mang biển số Nhà nước. Theo các bác trả giá cỡ nào là được? Loại xe này có nhược điểm gì không?

Nhờ tư vấn con Toyota Cressda

Hạng D
14/6/05
1.590
3.932
113
Đồng Nai
RE: Nhờ tư vấn con Toyota Cressda

Hình như em này uống bia hơi nhiều đó pác.
Pác xem nhiều xe lắm mà chưa chọn được em nào à? Chờ sang năm chơi civic đi pác !!!!!!!!!!!!

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Xét về công dụng thì Cressda trước đây cũng thuộc dòng VIP đấy bác ạ. Tuy nhiên xe này mang tên nhà nước (chắc mua thanh lý và không chịu sang tên), nếu bác mua lại thì có khác gì mua xe liên doanh đâu. Chủ xe không thể sang tên trực tiếp cho bác. Giấy tờ sẽ rất lằng nhằng. Chưa kể nếu chủ cũ cũng là người giữa đường thì coi như mất hẳn khả năng sang tên luôn.
Thứ đến, em xe này mang biển tỉnh (47.....). Bác mua -> sang tên -> chuyển vùng cũng mệt lắm. Thủ tục hành chính HÀNH bác tới bến luôn. Tôi vừa mua xe chính chủ, giấy tờ đủ mà chuyển từ SGN -> tỉnh cũng mất đến 1 tháng đấy. May mà ở tỉnh tôi quen nên giấy tờ về, chỉ sau 2 ngày là xe có biển chạy rùi, còn không chắc cũng thêm nửa tháng nữa không chừng :D:D.

Bác nên cân nhắc.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Nếu mua rẻ tầm 8-9K thì bác cứ mua giữ biển xanh mà chạy can gì, cứ đến mỗi 6 tháng thì lên Đăng kiểm (ở bất cứ địa phương nào) làm thủ tục thôi chứ có gì mà ngại, cứ coi như mình là người của cái đơn vị nhà nước đấy đi - LD hay NN thì cũng vậy thôi. Nhưng em này chắc phải đòi bác 10,5K đấy. Kệ nó hô làm sao, 8,5K bán thì mua, xe này uống xăng mạnh lắm đấy bác cẩn thận

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Nó đòi tới 200tr các bác ạ. Về chuyện ngốn xăng thì chủ xe nó cam kết đi chỉ tốn 1.000đồng/1km (tương đương với 100km/10lít), cái này tôi cũng hơi nghi.
Không biết con này đời 93 (theo như chủ xe nói). Hình như có cách xem đời xe và nơi SX theo số Vin. Số Vin thông thường nó ở chỗ nào của xe các bác, và đọc hiểu nó như thế nào?
Xe loại này số sàn và máy 2.4 thì có khó kiếm linh kiện không các bác, theo chủ xe nói thì linh kiện dễ và rẻ không đáng lo ngại.
Về giấy tờ đúng là phải làm thủ tục bán thanh lý, vì vậy mà chủ xe muốn bán cho người ở Daklak hơn.

Nhờ các bác tư vấn giúp...

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: songlam

Không biết con này đời 93 (theo như chủ xe nói). Hình như có cách xem đời xe và nơi SX theo số Vin. Số Vin thông thường nó ở chỗ nào của xe các bác, và đọc hiểu nó như thế nào?
Xe loại này số sàn và máy 2.4 thì có khó kiếm linh kiện không các bác, theo chủ xe nói thì linh kiện dễ và rẻ không đáng lo ngại.
Về giấy tờ đúng là phải làm thủ tục bán thanh lý, vì vậy mà chủ xe muốn bán cho người ở Daklak hơn.

Số VIN của nó dập trên 1 tấm nhôm hay nhựa, gắn ngay trên mặt táp lô, chỗ sát với kính chắn gió trước, phía bên tài.

Về giấy tờ, nếu chủ cũ lo sang tên từ CQ -> Tư nhân thì bao giờ ông ấy đưa Giấy đăng ký tên ông ấy (đồng hành với việc đổi số xe từ biển xanh -> biển trắng) thì bác hẵng mua. Còn không thì cứ đợi đấy....

Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53

Con này chạy cầu sau rất khoẻ. xe nhập cho các lãnh đạo thời 1993. Nói chung đi thi ok lắm nhung cung tốn khoang 18lit/100Km. Nội thất nguyên bản là nỉ mầu huyết dụ, nghồi rất ấm và snag trọng.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

theo những gì chủ xe nói và cam kết thì chắc chắn là bác đấy không thân thiết gì với bác songlam rồi. Xe này 2.4 dòng vip chạy 13 năm rồi thì ít nhất cũng phãi 15l/100km. Túm lại nếu ko sang tên cho giữ biển thì 8K, nếu sang tên đàng hoàng bên kia lo, bác chỉ đóng trước bạ thì 11,5K - giá chuẩn đấy - còn nếu bác máu thì cộng thêm 3-5 vé nữa cho nhanh, nhưng mà chẳng nên đâu!

Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52

Đang tính gửi bài mới để nhờ các bác tư vấn giùm về giá của con Toyota Cressda đời 93, đã sang biển Hà nội 29X**** xe này nghe nói của cơ quan pháp luật thanh lý ( vậy là tài sản cầm cố à) và xe còn khá tốt, nguyên -chưa sửa chữa gì lớn... Mà họ thét tới trên 300M cơ, cuối tuần này em đi xem xe xem thế nào...
Theo các bác thì giá trị của nó có tới cỡ đó không?

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Theo ý kiến của các bác OS nên em chia tay với con này rồi. Nó cũng già nua rồi (12 năm rùi), uống xăng ác nữa thì chết em. Thôi thì ngồi nghe ngóng xem tình hình năm sau thế nào ...