Hạng B2
19/4/14
225
317
63
à, bác nói xe đời 2009 2010, mình tưởng nói con 2012 giống xe em trai mình

Hạng D
23/8/08
3.135
1.829
113
45
Cảm ơn các bác đã góp ý. Em đã đi xem 2 em đó và thấy ngoại thất đều đã bị sơn lại hết, gầm bệ đã bị rỉ sét nên em không chọn em nào cả. Đang gắng lên 250tr mua con carens 2009 số tay. Mua xe đc e báo lại các bác ạ
Làm chuyến ra HN mua em Santafe gold tầm 250tr chạy ổn hơn

Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113
Bác nào có kinh nghiệm 2 loại này cho em xin ít lời khuyên. Em chỉ cần che nắng mưa với đưa f1 đi học thôi ạ.

Em cũng đi xem mấy em morning đời 11-12 mà cũng không ưng lắm do nhỏ quá, với xem xe cũng thấy ko tin tưởng lắm nên lại thôi.

Xin mấy bác cho em đôi lời góp ý với ạ

Nhu cầu như bác thì em góp con suzuki celerio ngay. Xe duy nhất phân khúc có ISOFIX gắn ghế trẻ em. Em thì quan trọng cái này lắm.

Bác cứ mua xe mới rồi nhẹ đầu trong 5 năm để rảnh tay mà kiếm $. Dù là xe hạng A nhưng quan trọng là xe của mình, vc bác thấy vui vẻ là được, bỏ qua mọi lời ra tiếng vào về chiếc xe. Xe này vẫn dư sức đưa bác đi xuyên Việt nhé, trừ đường off-road chứ đồi núi nó leo hết.

Chứ mua xe cũ mà bác hông rành kỹ thuật thì cũng mệt óc lắm, dù xe có lành cỡ nào đi nữa.

P.S: em đang chạy 1 con nissan 86 đây, mua cách đây 4 năm là 35tr. Đến giờ vẫn phà phà, chạy ăn đứt các xe hạng A mới :D :D :D.
Em cũng mới bán 1 em matiz 2001 cách đây vài tháng do....dư xe ít chăm sóc :p. Mục tiêu năm sau của em là góp 1 con suzuki celerio AT cho bà cả, còn em vẫn trung thành nissan già nua :D.

Hạng D
30/7/16
2.625
57.554
113
Anh lên trên bonbanh.com tìm. Mình chơi trong hội đó, nhưng ít khi thấy xe bán, ngon ngon tí, thì bị mấy anh ở ngoải vào hốt hết.
anh biết ai bán Terios còn cứng hông?

Hạng B1
26/4/11
80
830
83
Anh lên trên bonbanh.com tìm. Mình chơi trong hội đó, nhưng ít khi thấy xe bán, ngon ngon tí, thì bị mấy anh ở ngoải vào hốt hết.
vấn đề ở chỗ này đó anh :D

Hạng D
30/7/16
2.625
57.554
113
vấn đề ở chỗ này đó anh :D
Chịu khó chứ biết sao giờ anh.
Em cũng rình mua hụt mấy lần.
Có kèo còn bị hủy, chấp nhận đền ngay giữa khuya.
Rình hớn 2 năm mới đc.

• Like
Reactions: potoba
Hạng C
13/7/11
857
12.905
93
Nhu cầu như bác thì em góp con suzuki celerio ngay. Xe duy nhất phân khúc có ISOFIX gắn ghế trẻ em. Em thì quan trọng cái này lắm.

Bác cứ mua xe mới rồi nhẹ đầu trong 5 năm để rảnh tay mà kiếm $. Dù là xe hạng A nhưng quan trọng là xe của mình, vc bác thấy vui vẻ là được, bỏ qua mọi lời ra tiếng vào về chiếc xe. Xe này vẫn dư sức đưa bác đi xuyên Việt nhé, trừ đường off-road chứ đồi núi nó leo hết.

Chứ mua xe cũ mà bác hông rành kỹ thuật thì cũng mệt óc lắm, dù xe có lành cỡ nào đi nữa.

P.S: em đang chạy 1 con nissan 86 đây, mua cách đây 4 năm là 35tr. Đến giờ vẫn phà phà, chạy ăn đứt các xe hạng A mới :D:D:D.
Em cũng mới bán 1 em matiz 2001 cách đây vài tháng do....dư xe ít chăm sóc :p. Mục tiêu năm sau của em là góp 1 con suzuki celerio AT cho bà cả, còn em vẫn trung thành nissan già nua :D.
Khi nào chán để lại e con nissan nhé