Tư Vấn Du Lịch Nhờ tư vấn đi Núi Bà Đen

Hạng B1
1/11/22
82
61
18
35
.Lúc trc mình ăn ở trong TP TN ghé quán Sông Quê lịch sự mát mẻ như khu sinh thái nhỏ
.Mình được ng bạn chỉ chỗ mua đặc sản tận xưởng như kẹo đậu phộng, hạt điều...ăn rất ngon, hình như 27 Nguyễn Chí Thanh ở gần chợ Long Hoa
.Dọc đường mua thêm mãng cầu ăn ngon
.Ks ở Victory, Mai Vy...ngoài ra còn mấy cái ko nhớ lắm

• Like
Reactions: nmduc073
Tập Lái
28/4/15
46
30
18
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào bác

Mình xin chia sẽ kinh nghiệm gồm các điểm vui chơi và ăn uống tại Tây Ninh như sau :

1. Núi bà đen Tây ninh, việc lên núi gồm có hai cáp treo riêng biệc (giá vé bạn lên mạng xem nhé)
    1. Hướng cáp treo lên chùa bà
    2. Hướng cáp treo lên đỉnh núi
  2. Tòa thánh Tây Ninh
Thông tin chi tiết bạn lên mạng xem chi tiết hơn nhé

Về cơ bản Tây Ninh chủ yếu gồm hai điểm tham quan chính vậy thôi. Tuy nhiên còn các điểm tham quan khác, nhưng chưa khai thác chu yếu là người ta hay tự sướng và tìm góc máy hoan sơ để chụp ảnh, tạo thích thú cá nhân (như hồ dầu tiếng, ma thiên lãnh …..). Theo cá nhân mình cũng không có gì để đi

Về quán cà phê thì cũng nhiểu, điển hình như

1. Coffe house (chuổi cà phê từ Sai gon vể ) ngay bùng binh trung tâm Tp. Tây Ninh trên đường 30/04
  2. Sala coffe (21 Lê Lợi , Phường 3 , Tây Ninh )
Đây là một trong những quán coffee, phù hợp hương vị mang ổn, phù hợp với khách du lịch

Ngoài ra còn rất nhiều quán nhé

Về quán ăn

Tây Ninh nổi tiếng bò tơ, tuy nhiên chỉ có vài quán có hương vị đặc sắc nhé
  1. Bò tơ Mộc Tiên
Nằm trên đường Bời Lời trên đường xuồng núi nhé rất thuận tiên (461 Bời Lời, Phường Ninh Sơn, Tây Ninh)
Quán có món gỏi bò Mộc Tiên, bò nướng, bò cuộn rau rừng cuốn bánh tráng, ….. rất nhiểu món, bạn tự khám phá nha. Nói chung Tây Ninh mình ăn cũng nhiểu quán, đây là một trong những quán mình ưng nhất, và khách du lịch họ hay ghé đây ăn nhiểu nhất, mặt bằng tương đối sạch sẽ và thuận tiện gần núi bà Đen

1. Bò tơ Năm Sánh
Quán này quá nổi tiếng ở Tây Ninh rồi, tuy nhiên đồ ăn củng tạm được thôi không bằng quán Mộc Tiên

Quán nằm trên QL 22 ngoài thành phố hướng về lại Sài Gòn
Chúc bác vui
Lưu ý bạn nên đi hướng QL22, hạn chế việc bắn tốc độ, do đường đa số chạy 90

Hạng B2
24/2/14
368
192
43
Các anh cho hỏi thêm các quán ăn ở Tây Ninh thì chỗ để xe có dễ không? Có lo bị làm chặt đậu xe ngoài đường như ở SG không? Mình sợ kiểu nhân viên bảo cứ đậu đi ko sao mà....

• Like
Reactions: T.Ngan2710
Hạng D
1/9/14
2.304
84.249
113
Sai Gon
Bác có thể ăn sáng ở quán bánh canh Quê Hương hoặc cháo lòng ở đây, có chổ đỗ xe:

View attachment 2852937

* Ăn trưa thì ở đây:
View attachment 2852938
Mình hay ghé ăn bánh canh Quê Hương, tiện đường không cần vòng vô Trảng bàng. Cháo lòng cũng ngon nhưng xe tải, cont đâu nhều quá nên cảm giá không sạch sẽ.

• Like
Tập Lái
13/11/20
10
28
13
27
Các anh cho hỏi thêm các quán ăn ở Tây Ninh thì chỗ để xe có dễ không? Có lo bị làm chặt đậu xe ngoài đường như ở SG không? Mình sợ kiểu nhân viên bảo cứ đậu đi ko sao mà....
ko nha bác , Tây Ninh rất ít có chổ cấm , đường rộng , tha hồ đậu xe

• Like