Hạng C
13/10/09
666
303
63
Từ Cam Ranh lên Măng Đen, chỉ có đoạn từ Ninh Hoà qua Buôn Mê Thuột lâu quá em ko đi ko biết ok chưa, trước kia đường rất xấu. Còn lại từ Buôn Mê Thuột lên tới Măng Đen đường rất đẹp ạ
Buôn Mê - Ninh Hoà(ql26) bữa Tết (3/2/2022) e mới đi, toàn tuyến, cả đèo phượng Hoàng đều ok.

Attachments

Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Mình mới coi lại map của bác chủ, đoạn đường này mình đã đi mấy năm trước rồi, nói chung là OK ko có gì băn khoăn. Có lần cũng định làm cái review mà sau làm biếng lôi hình ra quá nên thôi, nhưng mà đây là cung đường mình ưng ý nhất của các đoạn Trường Sơn Đông mình đã đi qua.
Mình mô tả dưới đây là theo chiều của mình đi là ngược với bác (mình đi từ dưới Pleiku lên chứ ko phải từ Măng Đen xuống, tuy nhiên cũng cùng cung đường).

- Đoạn từ QL19 (Dak Pơ) vào TSĐ : đường đẹp, vắng, cảnh đẹp lắm. Mình đi vào dịp Tết nên phong cảnh hữu tình, đi rất thích. Đoạn K''Bang thì chắc các bác cũng biết có đi ngang qua sân bay dã chiến K''Bang, nói chung đoạn này cảnh rất đẹp luôn, đi không phí thời gian chút nào.

- Đoạn từ K''Bang đến ngã 4 xã Hiếu, băng qua ĐT 669B : cực đẹp, đường bê tông ngoằn nghèo, vắng, 12 giờ trưa đi mà lạnh ngắt như đang đi trong tủ lạnh khổng lồ ! Cảnh đẹp, xuyên qua khu bảo tồn Kon Chư Răng, đẹp mê.

- Đoạn TSĐ từ Sông Hinh về QL26 : bình thường, cảnh không đẹp như đoạn đi qua K''Bang hay Kon Chư Răng. NHớ là khi về đến địa phận Daklak đừng có nghe lời GG map đi đường tắt gì hết nhé, tưởng đường tắt là nhanh ai ngờ xấu khủng khiếp, Daklak chỉ nên bám QL mà đi thôi.

Để mình xem có cái hình nào dễ lôi ra mình show cho bác xem vài tấm trên mấy đoạn này.
Đường Trường Sơn Đông này đến năm 2022 vẫn đẹp, mới đi hôm Tết từ An Khê lên Măng Đen. Chỉ có đoạn từ ngã tư xã Hiếu về Măng Đen là cực kỳ khốn đốn, không biết đến nay đã làm xong chưa

Hạng C
5/3/13
561
1.105
93
Nhà mình vưa đi xong
Nhờ tư vấn đi từ Măng Đen tới Cam Ranh

Đi theo tuyến trên, đoạn từ Măng đen tới ngã tư xã Hiếu đang làm 80% rải đá và thảm nhựa, còn vài chỗ rất khó đi, trời mưa xe 2 cầu mới nên đi, mùa khô thì OK
Đoạn TSD địa phận Kontum, Gia lai rất tốt , đường đẹp, kiếm ổ gà còn khó.
Đoạn 19c đường xấu nhiều ổ gà nhỏ liên tục
2022-04-11 (2)_LI.jpg

Để ý khoanh tròn, khi vừa qua đây có bảng hết khu dân cư, có xxx bắn tốc độ láo nhé, bắn sau bảng nhưng báo trong khu dân cư, không hổ danh xxx Daklak, mình trang bị cam.. đầy đủ nên không thịt được mình.
2022-04-11 (3)_LI.jpg

Đoạn DT5, DT8, DH39 này có vẻ ít người đi, mình làm chuột bạch luôn, không ngờ đường nhỏ nhưng rất vắng và tốt, có khoảng 2km đầu DT8 hơi ổ gà nhỏ, nhà mình đi đúng ngày chủ nhật nên ngày thường không biết.
Túm lại ai chưa đi nên đi một lần cho biết. Thanhs All Oser đã nhiệt tình chia sẻ.