Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: Nhờ tư vấn dùm xe ASIA 7 chổ

Trích đoạn: anhemvietnam
xe na`y co' 1 đa.c điêm la` dê~ lật :mad:
...ai biểu cắm đầu cắm cổ đạp 100 mần giề ! Trọng tâm như dzậy, dù ở xa lộ rộng thênh thang, đường đồng bằng, nắng đẹp, không cua gắt, cũng hiu hiu, dễ lật.
Jeep cao Ca-pô bầu + UAZ Liên Xô + Land Cruiser đời Tông, cũng rứa : mới 6 chịt, cũng đã...hiu hiu :D
Xe tải nhỏ cỡ này, nên chạy láp trước, đầu chúi, nhún sau độc lập, mỗi bên 1 thanh Torsion như mấy em Renault + Citroen Pháp, khi đạp 80, sẽ an toàn hơn.
@ bác Phuong Ngoc : hư kèn, là chuyện to như con...kiến :D

Hạng B1
18/7/04
60
1
8
52

Rất cảm ơn những kinh nghiệp các Bác đã chia xẻ, Cách tôi cũng phải xem lại quá, Nhưng Bác Tuyenvpt có ý kiến BẮNG CD5 là sao? Giá tiền hay sao, mong bác nói rõ hơn,
Nếu với giá đó mà mua được CD5 thì mình mua ngay bác ạ.
Hay bác nào có biết xe nào chạy tốt mà giá tương đối giới thiệu cho tôi 1 chiếc với, xin hậu tạ
Phan Toàn 0903762273 ( TP. HCM)

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Trích đoạn: plhtoan

Rất cảm ơn những kinh nghiệp các Bác đã chia xẻ, Cách tôi cũng phải xem lại quá, Nhưng Bác Tuyenvpt có ý kiến BẮNG CD5 là sao? Giá tiền hay sao, mong bác nói rõ hơn,
Nếu với giá đó mà mua được CD5 thì mình mua ngay bác ạ.
Hay bác nào có biết xe nào chạy tốt mà giá tương đối giới thiệu cho tôi 1 chiếc với, xin hậu tạ
Phan Toàn 0903762273 ( TP. HCM)
Ý em nói là CD5 ngon thì giá tiền = 4 em này cộng lại

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.209
113
53
SG

Em nghĩ xe này đi cũng ok .Máy Dahatsu(em gõ chắc sai tên rồi [8|]( 3 máy ,của nhật đàng hoàng nhá. Phụ tùng dễ sửa .Em từng cầm lái chiếc này đi cà mau , đi Rạch giá .Nói chung chạy tàng tàng ,ko cần tốc độ cao tầm 80 km/h là ok .Khi qua mặt nhớ về số 4 , thế thôi , để số 5 qua mặt thì tèo :mad:. Nếu là con xe đầu tiên thì bác mua về nên đem cho gara coi lại tổng quát sơ qua, nhất là điện đóm , bơm xăng, thắng ...

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Con này máy ASIA mà, máy hàn quốc 0.8 3 xi lanh, nếu làm ngon thì không lo vì nó ít hỏng vặt, máy và điện rất đơn giản, tất nhiên nếu tiền của bác chỉ có vậy thì phải chịu thôi còn dư giả thì mua em khác ngon lành hơn

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Hồi trước khi mới lấy bằng xong tôi cũng mua một em DAIHATSU 6 chỗ,2 máy,không máy lạnh,không quạt-giá 30 chai.Vậy mà chở cả nhà 7 người thêm 1em bé nữa rong ruổi Cần Giờ,Cần Thơ,Vũng Tàu (4-5 lần,còn chủ cũ thì cho biết là hay về Phan Thiết thăm mẹ già và có đôi lần đi Đà Lạt-Pleiku-Nha Trang-Huế và ngược lại) không trục trặc gì hết.Bạn tôi bên Mỹ về cũng được tôi cho đi chơi bằng xe này đấy.Chạy tàn tàn 60-70KM/H thôi(đồng hồ chỉ tối đa 85-không dzọt nhưng lên từ từ sẽ đạt tốc độ này ngon lành),cửa sổ mở toang lộng gió trời cũng vui thú lắm vì có đủ các thành viên trong gia đình cùng đi mà.Chiếc xe đó được chủ cũ chuyển từ xe tải sang thành du lịch gia đình,được cái giàn máy còn ngon-ngọt-êm-khoẻ lắm,giàn đồng sơn chăm sóc kỹ nên cũng không bị tốn tiền gì thêm,chỉ thay 4 vỏ xe mới +1bình acquy mới thôi.Sau 5 tháng gả lại vẫn 30 chai.Chủ mới lại chuyển thành xe tải để chở tôm cua ghẹ(họ cho biết có làm máy lại cho mạnh hơn,nhưng tôi nghĩ họ làm máy lại chi uổng tiền vì máy xe này chưa bị hở bạc ra khói gì cà).
Hay là bác plhtoan kiếm trên báo xem có ai bán loại xe này (DAIHATSU 6-7 chỗ)nhưng phải đời 88 -94 trở lên mà đi,mới chạy mà có em này đi cũng dễ và cảm thấy thoải mái lắm.Xe cũ của tôi là đời 82 ,xưa quá rùi không nên lấy.Xin được post lại cái hình em nó lên cho bác xem nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/7/04
60
1
8
52

Cảm ơn tất cả anh em, nhưng khi mình liên lạc lại thì chủ xe bán mất tiêu rồi. Thôi đành kiếm em khác vậy, xong mình có được 1 king nghiệm cho xe Asia, Bác nào có xe Kia Pire đời 94 trở lại giá mềm giới thiệu cho mình luôn.

Hạng B1
18/7/04
60
1
8
52

xe của bác Hcivic đời 82 mà còn đẹp quá, đã bán chưa hay vẫn còn?

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Như đã kể ở trên,xe này tôi đã bán mất tiêu từ khi cưới em Civic 94 về đó bác(đầu năm 2005).Chiếc xe được người chủ cũ chăm sóc kỹ lắm nên nước sơn cũng như gầm sàn còn zin chắc lắm,máy êm và khoẻ,đề phát nào nổ phát đó.Đi chơi cả nhà vui thú lắm,lại thoải mái vì cứ mở toang các cửa sổ cho gió trời luân chuyển.Dáng xe nhỏ xinh nên chui đâu cũng lọt,giá trị xe không nhiều (chỉ hơn con Nuovo chút thôi mà)nên vứt đâu cũng chẳng lo.Trời mưa đưa đón con đi học tiện lắm vì có 2 cánh cửa kéo 2bên hông,lên phía nào cũng được.Vì khả năng tài chính không cho phép và hơn nữa cũng không có chỗ để xe nên mới bán chiếc 6chỗ này đi chứ kể ra cứ giữ lại em này mà đi chợ Metro và đưa đón con đi học cũng hay ra phết.Hồi bán xe này ,có ông đến xem xe nói nghe cũng tếu: ổng nói khoái kiểu xe này lắm,nếu lỡ chui vào con hẻm nhỏ vướng vấp quá không quay đầu được thì nhờ người khiêng nó xoay chiều lại cũng xong,không biết có đúng không nữa?
@bác plhtoan: Bác ở đâu,nếu ở SG thì lúc nào ghé trên đường Điện Biên Phủ (phía bên phường 17-BT) khúc giữa có 1 quán cafe Bulevard ,cạnh quán có một con đường nội bộ nhỏ.Ngay đầu đường này có 1 gara của một bác già,hay để xe bán lắm.Thỉnh thoảng thấy có 1 con 6chỗ như Asia,Daihatsu,suzuki nhung nhiều nhất là Kia.Có lẽ mua bán mát tay nên thấy chỗ đó thay hàng nhanh lắm bác.Bữa nào thử ghé đó xem sao,nhớ nhờ thợ đi xem xe cho chắc ăn nhé.

Last edited by a moderator: