Tập Lái
22/6/07
43
29
28
Hà Nội
RE: Nhờ tư vấn Ford Laser 1.8 AT

Xe đời 2003 thì thewo mình giá chỉ khoảng 17-18k là hợp lý thôi, vì thực tế xe này mất giá hơn so với dòng khác nhiều, cân nhắc giá xe mới ấy .....

Hạng B2
8/3/07
380
12
18
53
HCMC

E có ông a cũng chạy chiếc này(mua mới luôn), e đã chạy rất nhiều rồi. Cảm giác là:
- Máy ổn, bốc, êm
- Chạy sóc, cách âm quá tệ
- âm thanh tạm ổn(đối với người ko thích nhạc lắm)
Vài lời để bác chọn lựa. Nếu có gì ko đúng với mấy bác chạy laser 1.8 AT các bác bỏ quá cho!

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

em cũng thấy con này cách âm ko ổn chút nào, em đang chạy 1.6 deluxe . đang nghiên cứu nên đi cách âm ở đâu cho tốt các bác ạ

Tập Lái
11/7/07
7
0
0

@ Bác Kien_Trung: vậy thì chỉ bằng một em Lac Max cùng đời à bác.

Trích đoạn: MrKien_Trung

Xe đời 2003 thì thewo mình giá chỉ khoảng 17-18k là hợp lý thôi, vì thực tế xe này mất giá hơn so với dòng khác nhiều, cân nhắc giá xe mới ấy .....

Tập Lái
12/12/06
28
0
1
53
HN

theo em thì dùng laser 1.8 cũng được, giá tiền vừa phải. Nếu là MT thì không tốn xăng lắm còn AT thì tốn khoảng 12l đường trường.

Xe chạy nói chung là máy ổn, êm, chạy ở tốc độ dưới 120km/h thì máy khá bốc, vọt từ tầm 80km/h lên rất nhanh.
Âm thanh nghe cũng tạm được, mặc dù tiếng bass nghe chưa được phê lắm.
Xe lại có cảm biến lùi. Tuy nhiên ở dòng AT thì cảnh báo lùi thường sớm hơn MT, lùi chỗ chật thì nó cứ tit' tít suốt.
AT có cửa sổ trời, đi du lịch rất hay. Ghế đã bọc da, nhưng lại sử dụng màu cafe sữa nên nó dễ bị bẩn.

thêm nữa là, tính em không thích dòng xe nào trông nó sport, nên em nghĩ nếu phải đi quan hệ thì đi laser trông nó cũng nhã nhặn.

Nhược điểm của nó
Điều hoà của xe hơi nóng, người em béo, ngồi lâu là lưng ướt đẫm.
cách âm kém, đây là bệnh chung của ford nói riêng và xa LD nói chung thôi bác.

Chúc bác lbtchung sớm mua được xe với giá hợp lí.

Hạng D
29/6/04
1.115
9.154
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

Trích đoạn: MrKien_Trung

Laser cùng tầm Altis, mà Vios 2003 thì được trả 21k:D sao xe này bác trả bèo thế ???:D:D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: sport
Laser cùng tầm Altis, mà Vios 2003 thì được trả 21k:D sao xe này bác trả bèo thế ???:D:D
Cùng tầm đâu có nghĩa là cùng giá hả bác, Magnus cùng tầm Mondeo mà giá rẻ hơn nhiều ...

Hạng B2
8/3/07
380
12
18
53
HCMC

E nghĩ, nếu tầm ấy tiền thì nên mua e KIA spectra chạy ngon hơn đó. (theo cá nhân e)

Cá nhân em rất thích kiểu dáng của em này. Ổn hơn Altis nhiều,trông lịch lãm hơn. Em thích nhất màu xanh lá cây hay màu đen. Em chỉ dám nói về kiểu dáng và là ý kiến cá nhân thôi nhớ!:)