Hạng B2
16/8/18
131
113
46
32
Hành trình thì mình biết nhưng đếu biết anh thích chơi gì nên chưa tư vấn, anh hỏi kiểu mua sỉ khó trả lời bcm.
Mình hỏi 1 ngày đi tầm 300-400km, ghé tỉnh nào? Chơi ở đâu? Điểm cuối cùng là Mã Pì Lèng. Và đường về cũng vậy. Dạng vậy đó.

Thanks bạn trước.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
4/7/13
1.555
6.169
133
Sài Gòn
Mình hỏi 1 ngày đi tầm 300-400km, ghé tỉnh nào? Chơi ở đâu? Điểm cuối cùng là Mã Pì Lèng. Và đường về cũng vậy. Dạng vậy đó.

Thanks bạn trước.

1. Nha Trang
  2. Qui Nhơn
  3. Đà Nẵng/Hội An
  4. Đồng Hới
  5. Ninh Bình
  6. Hà Giang
  7. Mã Pì Lèng
  8. Cao Bằng/Thác bản Giốc/Hồ Ba Bể
  9. Hà Nội
  10. Nghệ An.
  11. Huế
  12. Quảng Ngãi
  13. Nha Trang/Tuy Hòa
  14. Sài Gòn
Nên dừng ở những điểm này, thời gian dừng bao lâu, chơi gì thì google cho phù hợp với nhu cầu sau đó lên đâu hỏi lại.

Hạng B2
16/8/18
131
113
46
32
  1. Nha Trang
  2. Qui Nhơn
  3. Đà Nẵng/Hội An
  4. Đồng Hới
  5. Ninh Bình
  6. Hà Giang
  7. Mã Pì Lèng
  8. Cao Bằng/Thác bản Giốc/Hồ Ba Bể
  9. Hà Nội
  10. Nghệ An.
  11. Huế
  12. Quảng Ngãi
  13. Nha Trang/Tuy Hòa
  14. Sài Gòn
Nên dừng ở những điểm này, thời gian dừng bao lâu, chơi gì thì google cho phù hợp với nhu cầu sau đó lên đâu hỏi lại.
Cảm ơn bạn nhé. Mình sẽ đi theo tuyến này. Sẽ post ảnh chia sẻ với mọi người.

• Like
Reactions: hoang244
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
481
4.038
93
  1. Nha Trang
  2. Qui Nhơn
  3. Đà Nẵng/Hội An
  4. Đồng Hới
  5. Ninh Bình
  6. Hà Giang

Ninh Bình rồi làm phát một lên Hà Giang luôn à bạn ? Mình nghĩ là phải có điểm giữa, ví dụ như Hà Nội hoặc lạng chút xíu qua phía Tây nhỉ ? Đề nghi từ Ninh Bình quẹo qua hướng Việt Trì, Tuyên Quang. Đoạn này hình như đi ngang Phú Thọ có khu đền Hùng, ghé viếng cũng hay, còn Tuyên Quang thì nghe nói có đặc sản chè Thái, gái Tuyên gì đó. Khoản gái Tuyên hồi 2013 đi tàu lửa từ Sapa về, đi ngang Tuyên Quang mấy anh em có tám vụ này, nhân viên trực toa bảo "gái Tuyên giờ chúng nó bỏ vào Sài Gòn cả, các bác ra đây tìm thế éo nào được" ???

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Nhà có bé 5tuoi, chỉ đi dịp hè đc thôi bác. Mình hỏi hành trình ấy.
Nhà bé 5 tuổi còn tuổi mẫu giáo nghỉ đi lúc nào chẳng được bác ?

Em nghĩ bác đi 1 đường (QL1) về đường HCM thì ok, mỗi ngày nên bắn 400-500km là ít, vì 300km thì đi ra Hà nội mất tiêu cả tuần rồi. (đi không dưới 2 tuần nha)
Hoặc đi QL1 ven biển lòng vòng lên Mã Pí Lèng, lúc về vứt xe lên tàu hỏa, cả nhà đi máy bay vào

• Like
Reactions: Suxipo
Hạng D
4/7/13
1.555
6.169
133
Sài Gòn
Ninh Bình rồi làm phát một lên Hà Giang luôn à bạn ? Mình nghĩ là phải có điểm giữa, ví dụ như Hà Nội hoặc lạng chút xíu qua phía Tây nhỉ ? Đề nghi từ Ninh Bình quẹo qua hướng Việt Trì, Tuyên Quang. Đoạn này hình như đi ngang Phú Thọ có khu đền Hùng, ghé viếng cũng hay, còn Tuyên Quang thì nghe nói có đặc sản chè Thái, gái Tuyên gì đó. Khoản gái Tuyên hồi 2013 đi tàu lửa từ Sapa về, đi ngang Tuyên Quang mấy anh em có tám vụ này, nhân viên trực toa bảo "gái Tuyên giờ chúng nó bỏ vào Sài Gòn cả, các bác ra đây tìm thế éo nào được" ???
Bác có vẻ không thông thuộc địa lý và cũng không đọc hết bài của em.

1. Ninh Bình - Hà Giang 380km đáp ứng yêu cầu của Chủ Thớt đi trong ngày, còn dừng lại thăm quan đâu thì tùy.

2. Hà Nội sẽ được qua ở mục số 9 trên đường quay về.

3. Muốn đến Hà Giang đương nhiên sẽ đi qua Tuyên Quang và Việt Trì. Tuyên Quang thì chạy xuyên giữa thành phố, dừng lại chơi 1 tiếng là hết. Đền Hùng (Phú Thọ) cách cao tốc Hà Nội Lào Cai 5km (trên đường đi Hà Giang), muốn thì ghé xuống thăm quan 1h nữa là xong.

4. Những điểm du lịch thì theo ý thích của chủ Thớt chứ em đâu có biết, trước khi đi qua địa phận tỉnh XXX nào thì google với từ khóa " du lịch XXX" là có đủ mọi thông tin, thích thăm quan gì thì googmap để biết đường vào.

P/S: Bác nói đường sắt Hà Nội Lào Cai qua Tuyên Quang thì hơi lạ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hoang244 and BaoChi