Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
RE: Nhờ tư vấn Honda CB super four

@dclover: đúng là cấm nhập. Nhưng bác không biết là xe nhập lậu bị tóm thì làm gì à: Thanh Lý. Và đó là lý do chính các em 2006-2007 có mặt hợp lệ và chính thức đó bác!!!!( còn nội tình thế nào em không biết à nha). Còn nguồn thứ 2 là lấy PP và vài thứ nữa của mấy em cùi cùi như con LA của em, mua 1 em no.pp đời mới có phân khối+ loại xe tương đương sang vô là chạy.... Chỉ sợ khi xét xe lúc sang tên hay bị ...lung tung thì trật hồ sơ gốc...không biết chuyện gì sẽ xảy ra.
Cho nên bác cứ lấy xe hợp lệ là xe có giấy thanh lý thì ok. Hay xe chính chủ có số sườn số máy phù hợp đời xe là ok. Bác chịu khó tìm hiểu sẽ có xe rẻ. Nhưng dòng này em khuyên bác nên mua xe chưa mở máy thì sẽ yên tâm về chất lượng. CHứ nếu mua xe không cẩn thận chúng nó bùa: bỏ mỡ bò hay dùng nhớt Sae-90 hay Sae-120 vào máy. Máy êm re và... thay nhớt sẽ biết mặt nhau nhé!!!

Còn bằng A2 thì bên Sở GTTC đang chọn điểm thi. Từ 1-1-2007 phải triển khai theo thỏa thuận WTO và sau đó phải cho nhập xe mô tô cũ niên hạn không quá 5 năm. Hy vọng cuối tháng 1 sẽ triển khai( thông tin 100% do trưởng phòng đào tạo 1 trường lái xe lớn nói cho em biết).

Bác đợi khi cho nhập xe vào hay mua ngay thì tùy bác suy đoán nhé. Không cố đợi em tới... cuối năm anh em mình cùng đi mua. Hehehe.Chào bác.

Hạng B2
21/12/05
260
194
58

Xe mình: đường thành phố 23km/l, đường trường 25km/l

Muốn tìm hiểu thêm những cái khác, nếu bác ở SG thì tốt nhất CN này bác ra cafe trường cán bộ đường Đinh Tiên Hoàng (đối diện Đài truyền hình 14 Đinh Tiên Hoàng, chạy thẳng vô cổng 100m, quán cafe bên tay phải), anh em motor SG offline ở đó mỗi sáng CN. Lúc đó bác tha hồ mà hỏi/tìm hiểu về Super Four.

Bác có thể tìm hiểu về dòng xe này trước ở đây, http://www8.ttvnol.com/forum/garage/556945.ttvn

Chúc bác tìm được xe ngon sớm

Trích đoạn: dclover

Bác nào biết 100km con này uống bao nhiêu không? Nếu ko có A2 mà bị tóm thì mức độ xử lý sẽ thế nào hả các bác.

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Sao chạy phố ăn ít hơn chạy đường dài hả bác ?Em không hiểu ?

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

đường dài mở van nên ăn nhiều hơn rồi bác ơi
khác mấy em xe mông bé chỗ này

Hạng B2
22/2/06
154
1
18

VTEC mà bác, khi vòng tua lớn thì nó sẽ mở thêm van gì đó và sẽ ăn xăng hơn, còn khi chạy chạm vòng tua nhỏ thì lại tốn ít xăng hơn. Lý thuyết là thế, còn thực tế thì chịu. Có lẽ tôi sẽ làm 1 con để đi Tết. Nhưng ko hiểu sao loại này toàn biển SG thôi các bác nhỉ? Chắc trong đó có nguồn.

tui
Hạng B1
6/12/04
97
0
6

Trích đoạn: nukenuky

Xe mình: đường thành phố 23km/l, đường trường 25km/l

Thế thì 100km đường thành phố thì đốt 4,3 lít, đường trường thì 4 lít.
Vậy sao các bác lại bảo nhau là "đường thành phố ăn ít hơn đường dài" nhể :D.

Hạng B2
22/2/06
154
1
18

Cuói cùng thì sau một thời gian đắn đo, do không kiềm chế được tôi đã mua 1 con Super four 02 như hình trên các bác ạ. Cảm giác ban đầu là chạy rất phê. Máy nổ êm và uy lực như ô tô. Nổ máy ngaòi ngõ mà dân trong ngõ nghĩ là ô tô, he he. Nói chung là dòng này khá lành và ngon, chạy 100km hết khoảng 5l. Có 1 điều trở ngại lớn nhất đó là bằng A2. Tôi chưa bị vồ phát nào nhưng nếu bị vồ thì mức độ xử phạt sẽ thế nào các bác nhỉ? Giam xe, phạt hay tịch thu xe. Xe của tôi có giấy tờ rất ngon, có hồ sơ gốc, có chứng bán. Nhưng không hiểu cái chứng bán này có giá trị không khi mà dòng xe này bị cấm mua đi bán lại, đặc biêtỵ là bán cho người chưa có bằng A2. Bác nào có kinh nghiệm bị phạt rồi thì bổ túc cho tôi với, để khi bị thì liệu mà đối xử. Thanks.

Hạng C
12/5/06
763
3
18

bé này em chạy rùi....hơi xóc cái đề pa...giàn áo con này còn ngon chán....múc ngay đi bác.....nhưng theo em thấy lên con này rùi thì đập tới nơi luôn 750 đi!400 còn non quá!