Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
Gửi các anh OS cho em nhờ tư vấn lịch trình du Xuân 2022.Nhờ các anh tư vấn lịch như thế ổn ko và cần điều chỉnh gì ah.

Mùng 1: xuất Phát Đồng Nai - phú Yên ngủ đêm Phú Yên
Mùng 2: Phú Yên - Đà Nẵng nghĩ đêm Đà Nẵng
Mùng 3: 5h xuất phát đi Huế chơi sớm ( chủ íu leo đèo Hải Vân đón bình minh) quay về ngủ Đà Nẵng
Mùng 4: chơi Đà Nẵng tối tham quan phố cổ Hội An
Mùng 5: đây là mùng mà em lấn cấn vì tính đi Đà Lạt mà search gg Map thì chạy hơn 700km và cung đường từ ĐN - ĐL em chưa chạy bao giờ nên cần tư vấn đường đi với nghĩ đêm tại đâu hay chạy 1 mạch Đà Lạt
End: Mùng 8 về Lại Đồng Nai chuẩn bị đi làm
Note: cung chạy từ ĐN - Đà Nẵng thì em đã chạy tết 2019 rồi.chỉ chưa biết cung chạy từ Đà Nẵng đi đà Lạt chạy theo đường nào và sắp xếp thời gian cũng như nghĩ đêm ở đâu là hợp lý.Đích đến em cần chơi nhiều là Đà Nẵng ah

Chúc mấy anh OS năm mới dồi dào sức khỏe.Cám ơn mấy anh.
Nhờ tư vấn lịch trình Du Xuân Đồng Nai - Đà Nẵng

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/7/18
1.084
14.866
113
41
Gửi các anh OS cho em nhờ tư vấn lịch trình du Xuân 2022.Nhờ các anh tư vấn lịch như thế ổn ko và cần điều chỉnh gì ah
Mùng 1: xuất Phát Đồng Nai - phú Yên ngủ đêm Phú Yên
Mùng 2: Phú Yên - Đà Nẵng nghĩ đêm Đà Nẵng
Mùng 3: 5h xuất phát đi Huế chơi sớm ( chủ íu leo đèo Hải Vân đón bình minh) quay về ngủ Đà Nẵng
Mùng 4: chơi Đà Nẵng tối tham quan phố cổ Hội An
Mùng 5: đây là mùng mà em lấn cấn vì tính đi Đà Lạt mà search gg Map thì chạy hơn 700km và cung đường từ ĐN - ĐL em chưa chạy bao giờ nên cần tư vấn đường đi với nghĩ đêm tại đâu hay chạy 1 mạch Đà Lạt
End: Mùng 8 về Lại Đồng Nai chuẩn bị đi làm
Note: cung chạy từ ĐN - Đà Nẵng thì em đã chạy tết 2019 rồi.chỉ chưa biết cung chạy từ Đà Nẵng đi đà Lạt chạy theo đường nào và sắp xếp thời gian cũng như nghĩ đêm ở đâu là hợp lý.Đích đến em cần chơi nhiều là Đà Nẵng ah
Chúc mấy anh OS năm mới dồi dào sức khỏe.Cám ơn mấy anh
Cung đi ok rồi, cung về thì chạy đèo lò xo thôi anh, ngủ ở Pleiku, hôm sau chạy Đà Lạt chơi rồi về Saigon sau.

• Like
Reactions: pttam1987
Hạng C
5/1/08
707
3.092
93
TP.HCM
M1 -> M4 ổn rồi. M5 nếu đi thẳng thì xuất phát trước 4h sáng. Nếu xuất phát sau 4h sáng nhiều khả năng sẽ lên đèo Khánh Vĩnh sau 4h chiều và xác suất gặp sương mù là lớn. Đường tối + sương mù + mệt mỏi sẽ gây khó khăn đó. Có lần mình đi phải bò từ từ vì sương mù không thấy đường, lên tới Đà Lạt tầm 8h tối và chỉ còn chui vào ngủ thôi vì cả nhà đều mệt.
Nếu tới Nha Trang trước 3h chiều thì lên Đà Lạt luôn. Nếu tới Nha Trang sau 3h chiều thì nên ở lại Nha Trang chơi sáng hôm sau ăn sáng xong rồi lên thì tốt hơn.
Năm ngoái do COVID mình cũng đi thẳng Đà Lạt - Đà Nẵng, xuất phát khoảng 8h sáng, có dừng ăn trưa 1 lần trên đường. Về đến nhà ở Đà Nẵng khoảng 10h tối.
Đường đi thì chỉ nên đi Đà Nẵng -> Cao tốc -> Quảng Ngãi -> Nha Trang theo QL1A rồi lên đèo Khánh Vĩnh đi Đà Lạt thôi.

Hạng D
9/2/18
3.396
4.989
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Lịch trình và cung đường hấp dẫn quá! Chặng về ghé Nha Trang qua Đà Lạt quay về Đồng Nai thôi. Mình thèm 1 lần đi đèo Hải Vân ngắm cảnh như b chứ ko thích chui hầm.

• Like
Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
Cung đi ok rồi, cung về thì chạy đèo lò xo thôi anh, ngủ ở Pleiku, hôm sau chạy Đà Lạt chơi rồi về Saigon sau.
em đang phân vân đi nhánh bên đèo lò xo vì em đi sedan nên ko biết đi nỗi Đà Nẵng - Đà Lạt trong 1 ngày ko vì cung này đường xa hơn

Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
M1 -> M4 ổn rồi. M5 nếu đi thẳng thì xuất phát trước 4h sáng. Nếu xuất phát sau 4h sáng nhiều khả năng sẽ lên đèo Khánh Vĩnh sau 4h chiều và xác suất gặp sương mù là lớn. Đường tối + sương mù + mệt mỏi sẽ gây khó khăn đó. Có lần mình đi phải bò từ từ vì sương mù không thấy đường, lên tới Đà Lạt tầm 8h tối và chỉ còn chui vào ngủ thôi vì cả nhà đều mệt.
Nếu tới Nha Trang trước 3h chiều thì lên Đà Lạt luôn. Nếu tới Nha Trang sau 3h chiều thì nên ở lại Nha Trang chơi sáng hôm sau ăn sáng xong rồi lên thì tốt hơn.
Năm ngoái do COVID mình cũng đi thẳng Đà Lạt - Đà Nẵng, xuất phát khoảng 8h sáng, có dừng ăn trưa 1 lần trên đường. Về đến nhà ở Đà Nẵng khoảng 10h tối.
Đường đi thì chỉ nên đi Đà Nẵng -> Cao tốc -> Quảng Ngãi -> Nha Trang theo QL1A rồi lên đèo Khánh Vĩnh đi Đà Lạt thôi.
Cám Ơn anh.Thực ra em cũng tính đi cung DN-DL như anh nói vì ggmap chỉ khoảng 650km trong đó có 120km là cao tốc rồi nên chạy trong ngày có thể được.Còn cung bên đèo Lò xo em chưa đi lần nào không biết đường xá như thế nào vả lại nó xa hơn tầm 100km em sợ chạy ko nỗi trong ngày.Thú thật em mê chạy xe và đường Tây nguyên chưa đi nhưng thấy đẹp quá cũng muốn đi 1 lần cho biết anh có cao kiến gì về hướng Tây nguyên ko anh(Sedan bào trong 1 ngày e ko kiệp).

Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
Lịch trình và cung đường hấp dẫn quá! Chặng về ghé Nha Trang qua Đà Lạt quay về Đồng Nai thôi. Mình thèm 1 lần đi đèo Hải Vân ngắm cảnh như b chứ ko thích chui hầm.
Nha Trang em mới đi về nên sẽ ko ghé dịp tết này anh.Tết Năm 2019 em chạy ra Quãng Bình rồi mà đi Hầm nên hơi tiếc.Lần này em đi Đèo Hải Vân sớm để đón bình minh.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
Chia ra 2 chặng thì hơn anh :D
Nếu chia ra 2 chặng chắc em ngủ lại BMT chứ Pleiku hơi chán anh nhỉ:).Em đang đợi mấy anh cập nhật tình hình bên nhánh bên đó Sedan đi ổn ko

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
Đà Nẵng - Đà Lạt gần 700 km 1 ngày thì phương án khả thi nhất là đi cao tốc và QL1 xuống Nha Trang rồi vòng lên thôi anh. Dậy sớm để đoạn từ Nha Trang lên Đà Lạt rơi vào buổi chiều tối.

Đi rẽ lên Tây Nguyên thì phải thêm 1 ngày, đường vòng vo và xấu hơn. Đèo lò xo phức tạp nhưng cảnh đẹp, đoạn từ BMT qua Đà Lạt đa số đường xấu.

• Like