Hạng C
5/1/08
707
3.091
93
TP.HCM
Em cũng đi sedan gầm thấp (Civic 10th gen). Nếu đi đường Tây Nguyên thì đường đèo khá nhiều và chất lượng đường xấu + không có cao tốc. Em xuất phát ở Đà Nẵng tầm 5h sáng thì tới BMT khoảng tầm 5h chiều chưa kể là phải cãi nhau với CSGT vì bắn tốc độ kiểu 65/60. Ăn uống sau Tết cũng không nhiều lựa chọn như QL1A. Đoạn BMT đi Đà Lạt lại ko thể đi tiếp trong ngày do gần như toàn là đường đèo và khá vắng. Đường này đi cho biết thì dc, gần như không thể đi trong ngày từ Đà Nẵng vào Đà Lạt theo hướng này vì rất mệt.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: pttam1987
Hạng C
5/1/08
707
3.091
93
TP.HCM
Bác cân nhắc lại chặng cuối nghỉ ở Đà Lạt nhé. Thường từ mùng 4 trở đi là Đà Lạt rất đông đặc biệt là vào cuối tuần (năm nay rơi vào mùng 5, 6). Đông quá thì hỗn loạn và ăn uống cũng ko thoải mái. Lịch trình em đi hàng năm về thăm nhà hơi ngược với bác chút. Nghỉ Tết là em đưa gia đình lên Đà Lạt trước. Chơi ở đó 2, 3 ngày rồi mới ra Đà Nẵng. Có năm chưa dịch thì e ngủ Quy Nhơn. Năm ngoái em đi thẳng Đà Lạt - Đà Nẵng. Chặng vào em nghỉ Nha Trang 1 đêm rồi vào Sài Gòn chứ ko lên Đà Lạt nữa.

• Like
Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
Đà Nẵng - Đà Lạt gần 700 km 1 ngày thì phương án khả thi nhất là đi cao tốc và QL1 xuống Nha Trang rồi vòng lên thôi anh. Dậy sớm để đoạn từ Nha Trang lên Đà Lạt rơi vào buổi chiều tối.

Đi rẽ lên Tây Nguyên thì phải thêm 1 ngày, đường vòng vo và xấu hơn. Đèo lò xo phức tạp nhưng cảnh đẹp, đoạn từ BMT qua Đà Lạt đa số đường xấu.
cám ơn anh để Mod em cân nhắc chắc đi QL1A Nha Trang vòng lên quá.

Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
Bác cân nhắc lại chặng cuối nghỉ ở Đà Lạt nhé. Thường từ mùng 4 trở đi là Đà Lạt rất đông đặc biệt là vào cuối tuần (năm nay rơi vào mùng 5, 6). Đông quá thì hỗn loạn và ăn uống cũng ko thoải mái. Lịch trình em đi hàng năm về thăm nhà hơi ngược với bác chút. Nghỉ Tết là em đưa gia đình lên Đà Lạt trước. Chơi ở đó 2, 3 ngày rồi mới ra Đà Nẵng. Có năm chưa dịch thì e ngủ Quy Nhơn. Năm ngoái em đi thẳng Đà Lạt - Đà Nẵng. Chặng vào em nghỉ Nha Trang 1 đêm rồi vào Sài Gòn chứ ko lên Đà Lạt nữa.
Để em tính toán lại lịch trình xem thế nào.Cám ơn Anh

Hạng D
27/7/18
1.083
14.834
113
41
Nếu chia ra 2 chặng chắc em ngủ lại BMT chứ Pleiku hơi chán anh nhỉ:).Em đang đợi mấy anh cập nhật tình hình bên nhánh bên đó Sedan đi ổn ko
Buôn Ma Thuột thì anh phải chạy sớm chứ ko kịp đâu :D

• Like
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
cám ơn anh để Mod em cân nhắc chắc đi QL1A Nha Trang vòng lên quá.
Đường đèo lò xo thì đẹp, chạy cũng okay, nếu Bác tự thay vỏ được thì đỡ hơn vì có đoạn đèo không có sóng điện thoại. Mình bị bể vỏ lúc qua đèo Lò Xo này (cán đá lăn từ núi xuống) và phải tự thay hết.
Nhờ tư vấn lịch trình Du Xuân Đồng Nai - Đà Nẵng

Còn đèo Khánh Lê thì như Bác trên có nói, nếu tới trước 15:00 thì hãy leo đèo, có 1 lần gần 17:00 còn phía chân đèo bên Nha Trang chạy qua Đà Lạt, vừa tối, vừa sương vừa đường đèo quanh co cảm giác ớn thiệt, nếu đi với con nhỏ thì lúc này tụi nó la cho mà nghe.

Hạng B1
29/8/14
92
115
33
Cám Ơn anh.Thực ra em cũng tính đi cung DN-DL như anh nói vì ggmap chỉ khoảng 650km trong đó có 120km là cao tốc rồi nên chạy trong ngày có thể được.Còn cung bên đèo Lò xo em chưa đi lần nào không biết đường xá như thế nào vả lại nó xa hơn tầm 100km em sợ chạy ko nỗi trong ngày.Thú thật em mê chạy xe và đường Tây nguyên chưa đi nhưng thấy đẹp quá cũng muốn đi 1 lần cho biết anh có cao kiến gì về hướng Tây nguyên ko anh(Sedan bào trong 1 ngày e ko kiệp).
Nếu anh thích trải nghiệm cung Tây Nguyên, Mùng 1 anh có thể SG-BMT hoặc SG-Pleiku thay cho Tuy Hòa. Lúc vào ĐN-ĐL đi đường 1 sẽ tiện hơn về vấn đề thời gian và sức khỏe.

• Like
Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
Đường đèo lò xo thì đẹp, chạy cũng okay, nếu Bác tự thay vỏ được thì đỡ hơn vì có đoạn đèo không có sóng điện thoại. Mình bị bể vỏ lúc qua đèo Lò Xo này (cán đá lăn từ núi xuống) và phải tự thay hết.
View attachment 2634285
Còn đèo Khánh Lê thì như Bác trên có nói, nếu tới trước 15:00 thì hãy leo đèo, có 1 lần gần 17:00 còn phía chân đèo bên Nha Trang chạy qua Đà Lạt, vừa tối, vừa sương vừa đường đèo quanh co cảm giác ớn thiệt, nếu đi với con nhỏ thì lúc này tụi nó la cho mà nghe.
Hj em chưa thay vỏ bao giờ nhưng xe có cai bơm dự phòng.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Hj em chưa thay vỏ bao giờ nhưng xe có cai bơm dự phòng.
Vậy em phải tháo thử và thay ở nhà trước đi, hồi đó mình cũng vậy đó. Đề phòng trước rồi lúc mình bị em mới thấy không lo lắng. Chứ bơm dự phòng mà bị đá chém thì cũng vô ích thôi.

• Like