Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
11/7/14
7
5
3
38
Em dành dụm được số tiền + vay ngân hàng quyết định mua lô đất to hơn sau này xây nhà ở cho thoải mái vì nhà em bé quá rồi mà nhân sự cứ tăng lên . Sau một thời gian mò mẫm em duyệt lô đất thổ cư ở p5 gò vấp . Nằm trong hẻm 194 trần bá giao , khúc gần chung cư hà kiều quẹo phải qua trần bá giao một tý là thấy hẻm 194 , hẻm bê tông 1 trục thẳng , lộ giới 5m hiện hữu 4m , hẻm cụt ngắn , yên tĩnh đã có vài căn xây cao tầng , từ đầu hẻm vào đến đất khoảng 30 m , dt 5x22,4 , sổ 112 m , lộ giới cắt vào 3 m , xây được 5x19,4 . Giá chủ đòi 19,5 tỷ khoảng 17,5 tr / m , sau cùng thương lượng chốt 1ty82 .Nghe đâu có quy hoạch làm bờ kè rất đẹp dọc sông vàm thuật.
Em lần đầu mua đất lên lân la lên đây nhờ các a chị kinh nghiệm tư vấn giúp , giá như vậy hợp lý chưa , phương thức giao dịch thế nào để đảm bảo an toàn cho mình vì em nghe nói sổ giả qua mặt được ccv , chủ nhà thoả thuận giá trên hợp đồng là 200 tr để né thúe , làm vậy em có bị ảnh hưởng gì ko ? Với lại chủ nhà cứ hối em mua nhanh , ko cần đặt cọc , ra công chứng xong rồi chồng tiêgn luôn làm em lo lo , sợ bị lừa , mong các a chị tư vấn giúp em .

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.341
113
Sài Gòn
Cho xin bác ơi, cái hẻm có 4m thì mua làm gì cái đất to để xe máy hả?, mơ với mộng lộ giới, 1,5 tỷ cũng không mua chứ còn kỳ kèo 1.8 tỷ

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.608
93
Bác lưu ý máy bay bay trên đầu rất ồn nhé. Bác cứ đến vào buổi tối từ 6g trở đi zẽ thấy cứ 5 phút có 1 chuyến bay

Tập Lái
11/7/14
7
5
3
38
Chiên da vào giúp em nào , hoặc có lô tốt hơn giới thiệu em cái

Hạng B2
12/5/13
216
100
43
Hcmc
Bác cứ từ từ, em ơr sau khu Hà Kiều đây nè, khu bác định mua hơi lộn xộn tí, nếu bác kinh doanh phòng cho thue thì ok. Còn máy bay thì ko như Google nó nói đâu.

Tập Lái
11/7/14
7
5
3
38
Bác cứ từ từ, em ơr sau khu Hà Kiều đây nè, khu bác định mua hơi lộn xộn tí, nếu bác kinh doanh phòng cho thue thì ok. Còn máy bay thì ko như Google nó nói đâu.
Em định mua rồi xây dãy phòng trọ khoảng 7 phòng , em tính khoảng hơn 2 năm hoàn vốn , 5 năm sau nữa em mới đặp xây nhà , bác ở khu đó có ổn ko bác , hẻm em định mua gần ngay chung cư hà kiều , khúc đó trần bá giao vẫn gọn gàng , đầu hẻm có cái chung cư mini cho thuê đang xây , tính ra giá em mua khoảng 16,2tr/m

Hạng B2
12/5/13
216
100
43
Hcmc
Cho thue phòng thì quá tốt rồi, còn ồn máy bay thì theo mình thì ko có vấn đeef gì. Theo mình được biếT giá thuê phòng khu D,Q, Hàm rất ok. Chúc bác thành công.

Giá này mua là ok rồi Bác chủ, không thấp hơn được nhiều đâu. 16.2tr/m với điều kiện hẻm đúng 4m và xe hơi vào nhà. Nghe mấy bác chê chứ chắc gì đã qua Gò vấp bao giờ đâu mà biết giá mắc rẻ mà cmt tư vấn

Status
Không mở trả lời sau này.