Tập Lái
13/2/20
19
9
0
35
Tầm tiền đó bạn nên tham khảo những dự án sau trên trục đườngNguyễn Hữu Thọ:
1/ Hoàng Anh Gia Lai 3 (New Saigon): giao nhà 2008-2009 gì đó, đã có sổ.
2/ Phú Hoàng Anh: giao nhà 2010-2011, đã có sổ.
3/ Hoàng Anh Gold House: giao nhà 2012, đã có sổ.
4/ Silver Star (Hưng Lộc Phát): giao nhà 2016-2017, sổ chắc giờ này cũng có rồi.
5/ Park Residence: giao nhà 2017, chủ đầu tư này hơi lùm xùm nên không biết giờ này đã có sổ chưa.
Wao!!! nhiều thông tin quá!
Mình thấy Silver Star (Hưng Lộc Phát) bên ngoài ok quá! Bạn có thể cho mình xin thêm thông tin của chỗ này không! Bên này có bị dính "chưởng" từ Đa Phước k bạn :)))

Tập Lái
3/8/16
24
27
3
51
Wao!!! nhiều thông tin quá!
Mình thấy Silver Star (Hưng Lộc Phát) bên ngoài ok quá! Bạn có thể cho mình xin thêm thông tin của chỗ này không! Bên này có bị dính "chưởng" từ Đa Phước k bạn :)))

Muốn thêm thông tin thì bạn cứ vô mấy cty môi giới ở chung cư đó, giờ ở khu chung cư nào chả có văn phòng cty môi giới nhà đất, bạn cứ hỏi người ta rồi họ dẫn bạn đi xem nhà thực tế luôn.

Còn mùi Đa Phước thì quận 7 hay Nhà Bè gì cũng bị ảnh hưởng, tùy mùa, tùy hướng gió thôi.

• Like
Reactions: Stephenngo
Tập Lái
13/2/20
19
9
0
35
Muốn thêm thông tin thì bạn cứ vô mấy cty môi giới ở chung cư đó, giờ ở khu chung cư nào chả có văn phòng cty môi giới nhà đất, bạn cứ hỏi người ta rồi họ dẫn bạn đi xem nhà thực tế luôn.

Còn mùi Đa Phước thì quận 7 hay Nhà Bè gì cũng bị ảnh hưởng, tùy mùa, tùy hướng gió thôi.
Cảm ơn bạn tư vấn nhé! Sẽ sắp xếp bữa nào ghé qua xem sao!

Hạng B2
9/8/17
193
7.087
108
Tui đang có căn 65m2, tầng 3, 2pn, 2wc, căn hộ đã giao, chưa vào ở, ko có nhu cầu ở. Felisa 99 Bến Bình Đông, Cách cầu Nguyễn Tri Phương 300m, phía bên kia bờ là q5, vào Q1 không tới 10 phút. Chỗ này ACB bảo lãnh vay 70% nếu có nhu cầu.
Căn này bác bán bao nhiêu?

Tập Lái
18/5/17
44
37
18
30
Góp ý cho bác vài option:
  • Bình Chánh (Nguyễn Văn Linh): Saigon Intela của LDG chưa giao nhà, giá khá tốt. Năm trong khu làng Việt Kiều cũ, khá mát mẻ, ngay Đại Học Kinh Tế mới. Đối diện có Conic Riverside cũng ok nhưng giá nhỉnh hơn!
  • Quận 8 có Felisa - hướng quận 8 về Quận 1 hay kẹt xe. Cái này sắp xong rồi thì phải. Bà chị có căn muốn bán bên đây! Quận 8 bác mua Topaz Elite hoặc Topaz city hàng chuyển nhượng cũng ok.
  • Quận 7 tầm tiền này bác tham khảo 1 số căn ngay góc Nguyễn Văn Linh, Nguyễn Hữu Thọ. Ráng thì qua Nguyễn Thị Thập, Huỳnh Tấn Phát có dự án Đất Xanh Lux City giá trên 2 tỷ, vào ở ngay.
  • Một option khác bác tham khảo khu Liên Phường, Quận 9 có rất nhiều dự án tầm giá của bác: Sky 9, Hausneo, Thủ Thiêm Garden,.. Khu này rộng rãi mát mẻ, đi làm bác đi song hành cao tốc vào Mai Chí Thọ là đến Q1. Có oto đi càng khoẻ nữa.
Chúc bác sớm chọn được Nhà như ý!

Tập Lái
13/2/20
19
9
0
35
Góp ý cho bác vài option:
  • Bình Chánh (Nguyễn Văn Linh): Saigon Intela của LDG chưa giao nhà, giá khá tốt. Năm trong khu làng Việt Kiều cũ, khá mát mẻ, ngay Đại Học Kinh Tế mới. Đối diện có Conic Riverside cũng ok nhưng giá nhỉnh hơn!
  • Quận 8 có Felisa - hướng quận 8 về Quận 1 hay kẹt xe. Cái này sắp xong rồi thì phải. Bà chị có căn muốn bán bên đây! Quận 8 bác mua Topaz Elite hoặc Topaz city hàng chuyển nhượng cũng ok.
  • Quận 7 tầm tiền này bác tham khảo 1 số căn ngay góc Nguyễn Văn Linh, Nguyễn Hữu Thọ. Ráng thì qua Nguyễn Thị Thập, Huỳnh Tấn Phát có dự án Đất Xanh Lux City giá trên 2 tỷ, vào ở ngay.
  • Một option khác bác tham khảo khu Liên Phường, Quận 9 có rất nhiều dự án tầm giá của bác: Sky 9, Hausneo, Thủ Thiêm Garden,.. Khu này rộng rãi mát mẻ, đi làm bác đi song hành cao tốc vào Mai Chí Thọ là đến Q1. Có oto đi càng khoẻ nữa.
Chúc bác sớm chọn được Nhà như ý!
"Quận 8 bác mua Topaz Elite hoặc Topaz city hàng chuyển nhượng cũng ok."
Cái này đã giao nhà chưa bác?
Vị trí quá ok! không biết giá cả có ổn k nữa!

Tập Lái
13/2/20
15
7
3
37
Chào đại gia đình OS

Hiện tại 2 vợ chồng em đang tìm mua căn hộ chung cư ở Q7, Q8 hoặc Nhà Bè thì đoạn gần Nguyễn Văn Linh vs Nguyễn Hữu Thọ. Vì 2 vợ chồng đang đi làm ở Quận 1, em thì làm ở Nguyễn Huệ, vợ làm ở Ký Con. Ngân sách tầm 1,9 tỷ đổ lại tính cả vay (vì kinh tế eo hẹp). Căn hộ hoàn thiện (có sổ) thì càng tốt, không thì dự án đang xây dựng dự kiến giao nhà trong đầu năm 2021 - có chính sách hỗ trợ vay trả góp cũng ok, mua ở lâu dài nên em cũng muốn căn hộ tốt tốt một chút!
Hai đứa đang ở nhà thuê bên Q7 nên cũng ưu tiên Q7, khảo sát thì thấy nhiều thông tin quá, nên nhờ các bác ở đây tư vấn giúp để mau chóng tìm được tổ ấm cho gia đình nhỏ bé của em!

Em xin cảm ơn!
Chào anh,em đang ở Nhà Bè, đang công tác tại công ty xd trong PMH, các dự án đầu nhà bè em nắm rất rõ về giá cả cũng như chất lượng từ lúc xây dựng. anh có nhu cầu tìm hiểu thì lh em nhé 0932503949 (zalo/viber), tư vấn miễn phí .

• Like
Reactions: Stephenngo