Tập Lái
18/7/17
19
67
13
38
"Quận 8 bác mua Topaz Elite hoặc Topaz city hàng chuyển nhượng cũng ok."
Cái này đã giao nhà chưa bác?
Vị trí quá ok! không biết giá cả có ổn k nữa!
Mình có 1 căn ở đây, sắp nhận bàn giao (giờ đang bàn giao từ từ); nói chung về vị trí thì quá ok; nhưng chất lượng thì ở mức trung bình. Hiện tại Block Phoenix 1 đã hoàn thiện giá thì từ 2 tỷ (60m2) trở lên. Vị trí này hợp với 2 vợ chồng bác đó, qua quận 1 rất nhanh; mình làm ở Hồ Con Rùa chạy Trần Hưng Đạo qua thấy tiện lắm.
Chúc bác sớm mua được căn như ý!

ldl confirmed
Hạng B2
20/3/19
116
238
43
36
Chào đại gia đình OS

Hiện tại 2 vợ chồng em đang tìm mua căn hộ chung cư ở Q7, Q8 hoặc Nhà Bè thì đoạn gần Nguyễn Văn Linh vs Nguyễn Hữu Thọ. Vì 2 vợ chồng đang đi làm ở Quận 1, em thì làm ở Nguyễn Huệ, vợ làm ở Ký Con. Ngân sách tầm 1,9 tỷ đổ lại tính cả vay (vì kinh tế eo hẹp). Căn hộ hoàn thiện (có sổ) thì càng tốt, không thì dự án đang xây dựng dự kiến giao nhà trong đầu năm 2021 - có chính sách hỗ trợ vay trả góp cũng ok, mua ở lâu dài nên em cũng muốn căn hộ tốt tốt một chút!
Hai đứa đang ở nhà thuê bên Q7 nên cũng ưu tiên Q7, khảo sát thì thấy nhiều thông tin quá, nên nhờ các bác ở đây tư vấn giúp để mau chóng tìm được tổ ấm cho gia đình nhỏ bé của em!

Em xin cảm ơn!
Bác tham khảo dự án Green River ở Phạm Thế Hiển Q.8 thử bác. Đi q1 hướng qua cầu Nhị Thiên Đường. Dự án đang xây gần cất nóc nên giá còn tốt đó, tuy nhiên khoảng cách tới q1 từ 8-9km lận.

• Like
Reactions: Stephenngo
Tập Lái
13/2/20
19
9
0
35
Mình có 1 căn ở đây, sắp nhận bàn giao (giờ đang bàn giao từ từ); nói chung về vị trí thì quá ok; nhưng chất lượng thì ở mức trung bình. Hiện tại Block Phoenix 1 đã hoàn thiện giá thì từ 2 tỷ (60m2) trở lên. Vị trí này hợp với 2 vợ chồng bác đó, qua quận 1 rất nhanh; mình làm ở Hồ Con Rùa chạy Trần Hưng Đạo qua thấy tiện lắm.
Chúc bác sớm mua được căn như ý!
Topaz Elite và Topaz City là 2 khu khác nhau phải k bác? Căn của bác là ở khu nào vậy?

Tập Lái
13/2/20
19
9
0
35
Bác tham khảo dự án Green River ở Phạm Thế Hiển Q.8 thử bác. Đi q1 hướng qua cầu Nhị Thiên Đường. Dự án đang xây gần cất nóc nên giá còn tốt đó, tuy nhiên khoảng cách tới q1 từ 8-9km lận.
Cảm ơn bạn nhé! Mình sẽ tham khảo

Tập Lái
18/7/17
19
67
13
38
Topaz Elite và Topaz City là 2 khu khác nhau phải k bác? Căn của bác là ở khu nào vậy?
Đúng rồi bác, city là dạng hơn nhà ở xã hội xíu, còn topaz cao cấp hơn chút. Mình mua căn hộ bên Elite; bác mua bên Elite đi - tiện ích nhiều hơn.

• Like
Hạng B2
7/5/19
108
59
31
Gò vấp, TP HCM
Nếu muốn gần Q7 thì có thằng Jamona ở đào trí, thằng đó giá thì ok với Bác còn đường đào trí hơi bị nhiều xe đoạn nguyễn văn quỳ. Còn Bác thấy Topaz (city xong trước, elite xây sau) ok thì nhắn mình, mình có thằng em chuyên bên đó sẽ nhắn Bác dễ hình dung hơn.

• Like
Tập Lái
13/2/20
19
9
0
35
Nếu muốn gần Q7 thì có thằng Jamona ở đào trí, thằng đó giá thì ok với Bác còn đường đào trí hơi bị nhiều xe đoạn nguyễn văn quỳ. Còn Bác thấy Topaz (city xong trước, elite xây sau) ok thì nhắn mình, mình có thằng em chuyên bên đó sẽ nhắn Bác dễ hình dung hơn.
Cảm ơn bác, mình thấy Jamona khá ok! Bác có biết bên này giao nhà lâu chưa bác?

Hạng B2
7/5/19
108
59
31
Gò vấp, TP HCM
Cảm ơn bác, mình thấy Jamona khá ok! Bác có biết bên này giao nhà lâu chưa bác?
Hình như đợt 2017-2018, cũng mới chứ không phải cũ nên Bác cứ xem thử, ở đây tiện ích mình thấy vừa tầm chứ đầy đủ thì chưa, tương lai thì chắc ngon lành do thằng Sunshine dối diện khá hoành tráng nhưng không biết khi nào :D

• Like