Hạng B2
28/5/14
169
177
53
Ko bác. Cái app của HCM mình thấy thiếu nhiều lắm. Mới có vài quận được số hoá bản đồ thou, còn một số vẫn bản đồ giấy thì sao mà từ số tờ số thửa ra được. Tra số tờ số thửa thì hình như cũng chưa được luôn hay sao ấy, hầu như chỉ tra khi nhập toạ độ thoi. Vậy thì sao mà tra với các sổ cũ hoặc sổ mới cấp trên nền sổ cũ (ko có tọa độ).
Các quận còn chưa có hoặc chưa đầy đủ (có quận chi có thống tin 2-3 phường) thì sao mà huyện có được ha bác? Hiện tại mấy cái phần tra cứu sơ bộ quy hoạch trên Định giá nhà đất (tra mất phí vài K gì đó) cũng nói rõ là ko có bản đồ QH tất cả các huyện của TpHCM nhé bác. Buộc lòng phải chayh xuống UB huyện hỏi thoi. Bác nào trên này nếu ai biết số Dt của dịch vụ tra TTQH nhận làm online (tra liền tức thời và trả kq xong mình chuyển khoản cho ho - 100/200k gì đó/lần) thì cho biết số Dt nhé. Chắc chắn nhiều Ng sẽ cần dịch vụ đó lắm
Em cảm ơn bác, em có dùng của Định Giá Nhà Đất mà rất tiếc không có Hóc Môn =)).
Bác cho em hỏi thăm 1 tí, mình đang xem miếng kia, sổ cũ (đất trồng cây) có tọa độ nhưng sau khi ra sổ mới (thổ cư) em lại không thấy tọa độ X-Y. Sổ 2019, không biết như vậy có vấn đề gì k ạ?

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Em cảm ơn bác, em có dùng của Định Giá Nhà Đất mà rất tiếc không có Hóc Môn =)).
Bác cho em hỏi thăm 1 tí, mình đang xem miếng kia, sổ cũ (đất trồng cây) có tọa độ nhưng sau khi ra sổ mới (thổ cư) em lại không thấy tọa độ X-Y. Sổ 2019, không biết như vậy có vấn đề gì k ạ?
Sao lạ thế nhi? Mình chưa gặp TH này bao giờ nên cũng ko biết bác a! Đất trồng cây ở HM mấy năm nay ách ko cho len thổ cư nữa (bạn mình ở HM nói là ách toàn huyện luôn) nén ko biết thửa bác nói là len thổ cư khi nào nhi? Hơi lạ chút, bác kiểm tra kỹ nhé

Tập Lái
7/5/19
13
4
3
31
Bác nào quan tâm củ chi , chỗ em có ít lô đất nền nguyễn kim cương , 15 tỏi/m2 , có sổ riêng từng nền , công chứng sang tên liền , Thì ib em nha .

qtt confirmed
Hạng B2
14/12/18
158
65
35
44
Bác nào quan tâm củ chi , chỗ em có ít lô đất nền nguyễn kim cương , 15 tỏi/m2 , có sổ riêng từng nền , công chứng sang tên liền , Thì ib em nha .

cho e xin thông tin sổ vào inbox, cám ơn bác

Hạng B1
17/10/17
95
573
113
44
Sao lạ thế nhi? Mình chưa gặp TH này bao giờ nên cũng ko biết bác a! Đất trồng cây ở HM mấy năm nay ách ko cho len thổ cư nữa (bạn mình ở HM nói là ách toàn huyện luôn) nén ko biết thửa bác nói là len thổ cư khi nào nhi? Hơi lạ chút, bác kiểm tra kỹ nhé
Hóc Môn mấy năm nay chuyển mục đích phải đăng ký. Giờ hết chỉ tiêu 2020 rồi, đăng ký phải qua 2021 lận. Trường hợp mới mà ko có tọa độ thì mình cũng chưa thấy, bác nên check lại. Hóc Môn hiện vẫn đang thanh tra, cấm giao dịch 1392 hồ sơ chuyển mục đích trong giai đoạn đầu 2015 đến 1/7/2016 , các bác mua thì lưu ý điểm này nhé .

Tập Lái
9/9/20
26
8
3
30
Không biết khu vực Xuân Thới Sơn Hóc Môn hiện giờ giá thị trường là bao nhiêu các bác nhỉ? bác nào tư vấn em với.