Hạng B2
24/6/17
125
2.513
93
Dis 7
Cầm tay thì nên dùng cho phòng thôi anh. Còn căn hộ CC nên mua loại nhỏ ấy. Em mua loại cầm tay Midea tầm 700k. Dùng đáng đồng tiền bát gạo, tốt hơn mong đợi. Hút hết mấy cái lông với tóc sạch luôn.

Hạng B1
13/6/16
95
1.500
133
Nếu có xài power tools cầm tay chung thì mình recommend con máy hút bụi makia 180-182. Nhà mình đang có mấy con dyson vs makita thì mình vẫn chuộng makita. Nếu so độ mạnh thì dyson sạch hơn nhưng nếu về độ nhẹ tiện dụng, vệ sinh vụn bánh, tóc, linh tinh thì makita trội hơn nhiều. Giá thì hợp lý hơn dyson tầm 3tr-3tr5 full bộ máy+pin+sạc. Vì nó là chung mấy cái powertools cầm tay nên đắt phần pin+sạc. Chứ thân máy tầm 1tr-1tr3. Nhưng nếu mua thêm mấy con khoan bắt tacke này nọ sẽ thấy cực hữu dụng vì ko cần mua pin sạc nữa.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Nếu có xài power tools cầm tay chung thì mình recommend con máy hút bụi makia 180-182. Nhà mình đang có mấy con dyson vs makita thì mình vẫn chuộng makita. Nếu so độ mạnh thì dyson sạch hơn nhưng nếu về độ nhẹ tiện dụng, vệ sinh vụn bánh, tóc, linh tinh thì makita trội hơn nhiều. Giá thì hợp lý hơn dyson tầm 3tr-3tr5 full bộ máy+pin+sạc. Vì nó là chung mấy cái powertools cầm tay nên đắt phần pin+sạc. Chứ thân máy tầm 1tr-1tr3. Nhưng nếu mua thêm mấy con khoan bắt tacke này nọ sẽ thấy cực hữu dụng vì ko cần mua pin sạc nữa.
Nó là loại mấy Volt vậy bác?

Hạng B1
13/6/16
95
1.500
133
Nó là loại mấy Volt vậy bác?
Loại này 18v mã 180-182, loại này động cơ còn yếu đủ xài bthuong còn nhu cầu cao thì chơi mã 281 động cơ ko chổi than (brushless) mạnh hơn pin xài lâu hơn. Nhưng giá cũng chát lắm, mấy loại brushless này thì ko chê vô đâu được.

• Like
Reactions: con cóc con
Tập Lái
2/6/07
42
1.226
83

Bác mua con này ở đâu vậy ?

Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Em có coi nhanh review con này trên Amazon thấy thấp, nhưng với giá này chắc cũng khó đòi hỏi gì hơn. Xiaomi em thấy có mấy con giống con Dyson, mấy anh có xài qua chưa?

Mua con Black&Decker Tiki 690k xài phà phà! Dùng pin, hút trên cao khoẻ!

Hạng D
25/11/07
2.122
58.619
113
Viện Nghiên Cứu
Em có coi nhanh review con này trên Amazon thấy thấp, nhưng với giá này chắc cũng khó đòi hỏi gì hơn. Xiaomi em thấy có mấy con giống con Dyson, mấy anh có xài qua chưa?
Con MI 1,290 tr lận anh! Theo tôi, con B&D ok, xài nửa năm nay ok!

• Like
Reactions: vnuh