Hạng B1
20/4/15
69
28
18
33
Kính chào các cụ!

Em hiện đang đi Fortuner 2010, hết tuần này em cho em nó đi kinh doanh phục vụ khách nước ngoài nên đang có nhu cầu mua một chiếc khác để đi, khả năng tài chính của em đến thời điểm này không có nhiều, định mua em Morning 2010 để đi nhưng em thì lại rất ghét dòng xe này.

Nghĩ mãi chẳng ra xe nào hợp lý, em chợt nhớ lại đam mê khi em còn nhỏ là được sở hữu một em BMW series 3 nên cũng lên mạng tìm hiểu, em đang nhắm một em 325i đời 2003 giá 335 triệu. Hình ảnh của em nó ở cuối bài.

Em có một chút thắc mắc cần những bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em:

1. Có bác nào biết nguồn gốc chiếc này không ạ?
2. Mức tiêu hao nhiên liệu thực tế của dòng này nó ra sao? Em chạy xe cũng khá hiền, Fortuner V 2.7 e chạy trong phố cũng chỉ khoảng 14l/100km.
3. Nhìn bằng trực quan các bác thấy chiếc này có được không?
4. Phụ tùng của em này có đáng ngại không ạ?
5. Có một tiểu tiết thế này, khi còn nhỏ ông bạn thân của anh trai em cũng đi một em E46 có nói là BMW 325i là vô lăng 3 chấu thể thao, 318i là vô lăng 4 chấu nhưng xem ảnh trên mạng em thấy không hẳn như vậy, các bác giải thích cho em hiểu với!

Ngày mai em sẽ đi xem em này, nếu ok em sẽ nhờ một bác thợ cứng của BMW xem hộ. Về đồ đạc em cũng không ngại lắm vì bạn thân em nó buôn đồ trên chợ trời.

Kính mong được các bác chỉ giáo!

• Like
Reactions: NghiMi
Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Mỗi năm bác chuẩn bị khoang 50 chai để sửa chữa nữa nhé. Ông hàng xóm mới bán đổ bán tháo 1 em 318 hồi cuối năm ngoái vì k chịu nổi tiền sửa chữa hư hỏng hoài mà lại k dám đi đâu xa, sợ em nó đang đi k chịu đi nữa:3dcuoi:

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Mỗi năm bác chuẩn bị khoang 50 chai để sửa chữa nữa nhé. Ông hàng xóm mới bán đổ bán tháo 1 em 318 hồi cuối năm ngoái vì k chịu nổi tiền sửa chữa hư hỏng hoài mà lại k dám đi đâu xa, sợ em nó đang đi k chịu đi nữa:3dcuoi:
Bác cứ nói quá...

• Like
Reactions: lê long and DTT78
Tập Lái
8/9/14
22
9
3
Danang City
www.nes.vn
Bác nên tìm hiểu thêm trên này, có những bài viết giải đáp đa số câu hỏi của Bác.
Bác đừng cố nghe đồn rồi hỏi về hao xăng, hao tiền mà chi...
Bác tự hỏi xem sao lại có đến 1 hội vẫn đang dùng và đam mê E46?!
Đã có đam mê thì đừng nghe loáng thoáng của những người không biết tiêu tiền nghe Bác.
Chúc Bác thoả đam mê.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Ngoài đó có Đứt vịt đang bán 1 con khá chất á. Cụ xem mà xơi con đó.

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Thêm 200 chai mua chiếc 325i của @LeVanAnhTuan. Về khỏi suy nghĩ gì nữa ! (Vì bác mua chiếc 355 chai kia thì muốn bằng chiếc bác Anh Tuan có thêm 200 chai chưa chắc được)
Thêm vài chục củ còn lăng tăng chứ tới 200 thì HOY ĐI NHA...NGHỈ PHẺ...KKK...

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
1. Có bác nào biết nguồn gốc chiếc này không ạ?
[BCOLOR=#ffffff]Em không thấy hình nên không trả lời được ạ[/BCOLOR]
2. Mức tiêu hao nhiên liệu thực tế của dòng này nó ra sao? Em chạy xe cũng khá hiền, Fortuner V 2.7 e chạy trong phố cũng chỉ khoảng 14l/100km.
[BCOLOR=#ffffff]325i máy 2.5 (đời 2003) em đổ 1tr tiền xăng A95 đi được 395 km. Bác tự nhân chia giúp em, bình quân đâu đó tầm 14.x l/100km đường phố hỗn hợp (kẹt xe, đông, thoáng xe...). Còn chạy đều ga cỡ 40-50 km/h thì chỉ tốn 7l/100km thôi ạ.[/BCOLOR]
3. Nhìn bằng trực quan các bác thấy chiếc này có được không?
4. Phụ tùng của em này có đáng ngại không ạ? [BCOLOR=#ffffff]Phụ tùng thì bác tìm lại bài của cubibmw, rất nhiều ạ.[/BCOLOR]
5. Có một tiểu tiết thế này, khi còn nhỏ ông bạn thân của anh trai em cũng đi một em E46 có nói là BMW 325i là vô lăng 3 chấu thể thao, 318i là vô lăng 4 chấu nhưng xem ảnh trên mạng em thấy không hẳn như vậy, các bác giải thích cho em hiểu với! [BCOLOR=#ffffff]xe bmw e46 các chủ xe thường "độ" đồ nên cũng khó trả lời. ví dụ vô lăng 4 chấu nhìn xấu quá, họ thay cái 3 chấu thể thao vào.[/BCOLOR]

[BCOLOR=#ffffff]Riêng về việc mua xe e46 mà giá dưới 380tr thì em thấy số tiền xe bác phải bỏ vào để cho cái xe ngon lành là rất lớn, và cả thời gian công sức nữa. Vì vậy bác cân nhắc chọn xe nào đã làm bảo dưỡng đầy đủ để đi cho đỡ tốn thời gian, công sức và tiền bạc. (em nghĩ xe đi đàng hoàng không có giá dưới 380tr đâu ạ)[/BCOLOR]

Hạng C
30/3/14
605
912
93
Vấn đề này nhạy cảm, chỉ có người trong cuộc mới hiểu người trong kẹt, bác muốn tìm hiểu bmw phải gặp người đi bmw hỏi đừng nghe giang hồ đòn nhé, cá nhân em thấy e46 phụ tung rẻ và dễ kiếm như toy thôi , tìm đúng bac sĩ chữa đúng bệnh Vừa rẻ vừa ngon đi sướng