Tập Lái
25/3/09
38
0
8
Sóc Trăng
Nhờ các Bác tư vấn dùng em có nên mua em này không: Chevrolet APV đời 1992, 6 ghế rời, nội thất sạch đẹp (đã làm lại) 3 dàn lạnh, xe nhập, chủ đòi 145 triệu (có bớt chút đỉnh gọi là đổ xăng đi đường). Nhìn xe thì em rất thích. Nhờ các Bác xem loại này có hay hư vặt không?, phụ tùng có dễ tìm không? Xe này ăn uống thế nào?. Bác nào đã từng dùng xe này xin cho em lời khuyên chân thành. (chủ xe là một tay chuyên mua xe về tân trang lại) Em cũng còn lăn tăn lắm, nhưng với số tiền đó khó mà kiếm được 1 chiếc xe 7 chỗ. Mong các Bác nhiệt tình đóng góp. Em Chân thành cảm ơn.

Hạng B2
2/12/08
419
5
18
nguyenhienst nói:
Không ai giúp đỡ hết! Mong các Bác nhiệt tình giúp đỡ, em đang cần tư vấn gấp! Em xin hậu tạ.

Xe này ở VN hiếm lắm, nên ít có ai rành để tư vấn cho bác,
vì ít xe nên chắc chắn phụ tùng của nó cũng hiếm luôn, Cái này thì em chắc.

còn về chuyện hỏng vặt hay không, ăn uống thế nào... chắc chỉ có mấy bác bên Mỹ hay Canada mới biết.

Tập Lái
25/3/09
38
0
8
Sóc Trăng
Cảm ơn Bác! Em cũng biết xe này ở Việt Nam rất hiếm, nhưng nhìn em nó mà chạnh lòng. Theo các Bác với giá tiền đó em có nên múc nó không? Dù gì thì em nó cũng thuộc hàng Mỹ nên cũng an tâm, em chỉ băn khoăn về vấn đề phụ tùng thôi, còn chuyện máy móc em nghĩ ra Garage thì các bác thợ cũng sẽ có cách khắc phục mà. Em thì muốn một chiếc xe đi gia đình và cho thuê, chỉ sợ với số tiền bỏ ra mà không được như ý muốn, Kẻo bà cả cho em ngủ riêng. Mong các Bác nhiệt tình!

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
hay là bác thuê xe đó đi đường xa thử xem sao. xem tình hình ăn uống thế nào rồi tính tiếp.

imc
Hạng C
1/9/06
934
1
18
Chiếc này nếu máy 3.8 thì mạnh chạy ngon nhưng hơi hao 1 chút.
Đồ phụ tùng Mỹ thì cũng rẻ nhưng không biết o VN mua ở đâu

Hạng B2
2/12/08
419
5
18
nguyenhienst nói:
Cảm ơn Bác! Em cũng biết xe này ở Việt Nam rất hiếm, nhưng nhìn em nó mà chạnh lòng. Theo các Bác với giá tiền đó em có nên múc nó không? Dù gì thì em nó cũng thuộc hàng Mỹ nên cũng an tâm, em chỉ băn khoăn về vấn đề phụ tùng thôi, còn chuyện máy móc em nghĩ ra Garage thì các bác thợ cũng sẽ có cách khắc phục mà. Em thì muốn một chiếc xe đi gia đình và cho thuê, chỉ sợ với số tiền bỏ ra mà không được như ý muốn, Kẻo bà cả cho em ngủ riêng. Mong các Bác nhiệt tình!

Chà, chắc pác phải lòng em xe này dữ lắm đây, những quyết định trong lúc "bâng khuâng" thế này, cảm tính chiếm đến 80%

Nếu dùng xe này để kinh doanh thì hơi khó đó bác.
Nếu đi ít, VD chạy đám cưới còn đỡ chứ đường dài nhiều e rằng không có lãi.
Phụ tùng bác có thể mua bên Mỹ cũng được, trong 4R này cũng có 1 số bác nhận mua hàng từ Mỹ rồi chuyển về VN nhưng chắc chắc giá thành phụ tùng + chi phí sử dụng chắc sẽ cao hơn mấy xe Toy Zace/Inova hay Jolie.
E cũng nghe nói bên Campuchia xaì xe Mỹ nhiều, nhưng phụ tùng cho loại này thì không biết có hay không?

Nếu chỉ để cho gia đình sử dụng cho sướng mà không quan tâm đến chuyện lời lỗ thì mua cũng được.
Tay nghề độ / chế của các bác thợ VN cũng đáng nể, nhưng không phải là tất cả, bác nên tìm hiểu thêm xung quanh nơi bác ở, ai có thể xử được em nó khi cần.

Xe này nhìn qua hình cũng đẹp, nhưng cũng không phải dễ bán đâu, bác cứ bình tĩnh.