Tập Lái
19/5/20
29
21
3
24
300 triệu k có nhu cầu rước nợ thì cứ spark LTZ hoặc morning std 205~2018 nhé bác.
xe nữ lái cần nhất là gọn nhẹ, đơn giản ham hố góp xe to tới khi xoay sở k được mới khổ :D

Phải đấy bác, mấy con hạng A như Vinfast Fadil, Kia Morning, Hyundai i10,... cho chị em chạy là ổn nhất!! Nhỏ gọn mà tiện nữa :3

Hạng B2
25/2/15
160
148
43
34
Em thấy nữ lái thì ưu tiên mấy xe nhỏ cho tiện di chuyển như: Vinfast Fadil, Kia Morning, Hyundai i10,...
Bác xem thử bài này cũng vui nè: So sánh xe Hyundai Grand i10 và Vinfast Fadil: nên chọn xe nào khi chênh nhau chưa đến 15 triệu?
Nếu lựa chọn giữa 2 xe này thì e khuyên bác chủ nên lấy con Fadil vì:
  1. Thương hiệu Việt, chạy nó cũng gọi là có tình thần yêu nước (như mọi người đang nghĩ)
  2. máy mạnh hơn, nên chạy chắc là khỏe hơn :D
  3. trang bị an toàn nhìu hơn
  4. nếu có mua góp thì vẫn được hổ trợ ưu đãi góp
còn đẹp xấu thì tùy người nhìn, chứ hạng A e thấy con nào cũng rứa, có Brio là được coi như đẹp nhất thôi, nhưng giá thì.... :D

Hạng B2
25/2/15
160
148
43
34
nếu là nữ thì đi grab cho an toàn nha, 300 tr đi 5 10 năm chắc ok
trời mưa gió bác có bắt Grab được ko? trời khuya lở con bệnh fai chở đi bệnh viện thì bác gọi Grab có ai đi ko? có xe để nhà vẫn hơn bác ơi, cần là có đi ngay ko cần chờ đợi j

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Suzuki vừa đi vừa đẩy thôi! Nhìn ngoài đẹp, nội thất cũng kha khá. Nữ chạy nên không cần máy bốc hay vọt làm gì, 1.2 AT là đủ. Chiếc Swift gì của Su đó!
Swift k có giá 300 cho bác mua đâu. Nó là con xe ngon nhất nhì khúc mà bác bảo nó vừa đi vừa đẩy chứng tỏ bác k có thông tin về hãng xe này rồi
Nếu tập lái thì con Spark LTZ máy 1.0, AT chạy là ok nhất. Giá xe đẹp đời 2014_2015 loanh quanh 230, đi phố ngon phết. Rẻ hơn đám cỏ mini cùng đời còn lại.
spark vs matiz có khác gì nhau đâu. Đi vài năm hỏng vặt liên miên.
Tầm đó lấy con Morning Van 1.0At nhập đời 2017 trở lên mà chạy. Xe chắc máy trâu trợ lực điện dễ lái.

Hạng D
23/10/18
1.131
23.230
113
40
Swift k có giá 300 cho bác mua đâu. Nó là con xe ngon nhất nhì khúc mà bác bảo nó vừa đi vừa đẩy chứng tỏ bác k có thông tin về hãng xe này rồi spark vs matiz có khác gì nhau đâu. Đi vài năm hỏng vặt liên miên.
Tầm đó lấy con Morning Van 1.0At nhập đời 2017 trở lên mà chạy. Xe chắc máy trâu trợ lực điện dễ lái.
Thật là không thể trào phúng được 1 câu nào luôn! Thôi ta về ta tắm ao ta vậy.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Em thấy nữ lái thì ưu tiên mấy xe nhỏ cho tiện di chuyển như: Vinfast Fadil, Kia Morning, Hyundai i10,...
Bác xem thử bài này cũng vui nè: So sánh xe Hyundai Grand i10 và Vinfast Fadil: nên chọn xe nào khi chênh nhau chưa đến 15 triệu?
Vấn đề là hỏi xe 300 triệu. Xe mới thì 300 chả mua được cái nào, xe cũ có mà đầy, vấn đề nó cũ đế mức nào thôi.

Nữ lái thì chả cần bé tý như I-10 hay Fadil cũng vẫn lái tốt, lại đẹp nữa, ví dụ như Honda City, Mazda 3. Cerato, lớn hơn cũng có sao đâu. 300 triệu mua xe cũ loại này được bình thường, chạy vẫn tốt.

Vấn đề là người hỏi không rõ ràng, chả biết trả lời sao cho hợp lòng nên em troll cho vui, nhường các bác khác tư vấn.
Phải đấy bác, mấy con hạng A như Vinfast Fadil, Kia Morning, Hyundai i10,... cho chị em chạy là ổn nhất!! Nhỏ gọn mà tiện nữa :3

Chủ thớt bảo cần mua xe dưới 300 triệu, tất cả các con xe bác tư vấn đều gần 500 triệu mới ra được xe bản AT.

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Swift k có giá 300 cho bác mua đâu. Nó là con xe ngon nhất nhì khúc mà bác bảo nó vừa đi vừa đẩy chứng tỏ bác k có thông tin về hãng xe này rồi spark vs matiz có khác gì nhau đâu. Đi vài năm hỏng vặt liên miên.
Anh xem lại, chứ Chevrolet spark nó khác Matiz. Con buổi sáng và Spark LTZ cùng đời chênh nhau khoảng 60tr, Spark 4 máy, Buổi sáng nhập có 3 máy.
Em mới làm con Spark LTZ 2014 , tuy xe cỏ hạng A nhưng chạy cũng ác chiến lắm. Đám cỏ cùng hạng lộn xộn là hít khói.kaka

Hạng B2
16/5/19
134
645
93
Suzuki blind van nhé, vừa đúng tầm tiền cộng đập hợp :rolleyes:

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Anh xem lại, chứ Chevrolet spark nó khác Matiz. Con buổi sáng và Spark LTZ cùng đời chênh nhau khoảng 60tr, Spark 4 máy, Buổi sáng nhập có 3 máy.
Em mới làm con Spark LTZ 2014 , tuy xe cỏ hạng A nhưng chạy cũng ác chiến lắm. Đám cỏ cùng hạng lộn xộn là hít khói.kaka
Buổi sáng nhập mới ngon. Buổi sáng VN cũng hỏng vặt nhiều, dễ mọt khung.
4 máy hay 3 máy chả liên quan gì đến độ ổn định của nó.
Bác chỉ chạy mỗi con xe của bác thì bác thấy ngon. E thì nhiều kinh nghiệm rồi

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Bác hiểu ý mình ko ?
Bác này nói xéo bác chủ thôi, giá 300tr chỉ mua đc xe cũ phân khúc A, mà sao mua xe cứ nam với nữ. Phân biệt thế ai ngồi lái cũng như nhau thôi. Bác mua chiếc Mec S450 đưa vợ lái xem. Chạy phà phà nhé