Hạng B2
26/7/10
373
132
43
50
TPHCM
Chào các bác,

Xe em bị tróc sơn mặt trong miếng mica trong của đèn lái nên nhìn không đẹp và đèn không sáng nhiều. Xe cũng cũ rồi nhưng bóng và ballast còn tốt nên em chỉ định sơn lại 2 mặt trong và ngoài của miếng mica trong. Nhờ các bác tư vấn giùm nơi có làm dịch vụ này.

Xin cảm ơn.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.503
21.768
113
Pháp
Nên thao bộ đèn ra cũng dể mà, chĩ có điều vấn đề dưới đây

Vấn đề nếu như xe á châu (Nhật thí dụ) thì nó có những cái clip bằng kim loại hay nhựa có thể cạy ra, còn các hiệu khác thì dán (nhất là châu âu), do đó nếu như cắt khéo và dán lại thì bạn chịu khó trét joint silicone hay keo silicone. không thôi nước mưa vào là có nước khóc tiếng mán (có thể bị chạm điện do nước mưa đóng)

Sau khi tháo ra đánh bóng, mạ vàng là tùy theo bác chủ thớt. mạ vàng cho khác người đi bác chủ thớt

Sợ nhất là mặt kính bằng kiếng (tức là các loại xe xưa) thì thua .... nặng.

Nguyên tắc thì biết, nhưng chổ nào mạ ở VN thì em thua ... Thân bác chủ thớt

M&M confirmed
Tập Lái
1/4/16
8
52
3
Chóa đèn nhà sản xuất họ làm rất tinh xảo bóng sáng như gương khó mà làm dc như họ, kiếm loại sơn bạc bóng như gương sơn lại nếu tim dc ko thì lùng sục đồ củ mà mua về thay

Hạng B2
28/4/16
471
6.552
93
48
Xe anh có bi cầu mà? sáng đâu có liên quan gì tới cái tróc xi đó? nếu thấy ko đẹp thì anh sơn đen luôn là xong. Không biết làm thì chạy ra Trần Bình Trọng kêu họ làm cho sơn gì cũng dc.