Hạng C
6/3/12
802
451
63
Chào các bác,
Lần đầu tiên gia đình mình đi từ SG đến PQ bằng ô tô. Hiện có 02 phương án:
PA1: SG - Hà Tiên - Phú Quốc
PA2: SG - Rạch Giá - Phú Quốc
Theo các bác, mình nên chọn PA nào? Thời gian của từng PA?

Nhờ tư vấn Sài Gòn - Phú Quốc bằng ô tô
*Ảnh minh họa

Tks các bác!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
tết này Mùng 1 em cũng xuất phát đi PQ và đi lần đầu.Bác nên đặt vé phà và KS trước vì PQ tết này khá đông.Em đặt phà mùng 1 không có nên đặt chuyến 5h15 mùng 2.Tối em ngủ lại Hà Tiên 1 đêm.Về PA thì em chọn PA 1 SG-HT-PQ vì ngồi trên xe lâu hơn đỡ hơn ngồi trên phà lâu hơn :D

Hạng B1
3/9/11
99
133
33
Chào các bác,
Tks các bác!

PA2 thì ít thời gian chạy xe hơn, nhưng vé phà cao hơn tương đối.

Mình đã đi 2 chuyến ra PQ bằng oto, cả theo cung đường SG-HT và SG-RG; nhưng cả 2 lần đều chạy qua HT để đi phà.

• Like
Reactions: quyet_tam
Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Chào các bác,

View attachment 2645930*Ảnh minh họa

Tks các bác!
Phà Thạnh Thới tạm ngưng chuyến Rạch Giá - Phú Quốc rồi nè bác: https://www.thanhthoi.vn/tin-tuc/tam-ngung-hoat-dong-tuyen-rach-gia-phu-quoc-9

• Like
Reactions: quyet_tam
Tập Lái
29/3/13
2
6
3
Mình đang ở Phú Quốc. Vài góp ý cho bác nếu bác đi Rạch giá - Phú quốc: cao tốc Sg - Trung lương, Trung lương - Mỹ thuận (hết Ct quẹo trái qua Cao lãnh). Đi tiếp Cao lãnh (qua cầu Cao lãnh, Mỹ Thuận...) thẳng đến Rạch giá đuòng tốt , ít xe (trừ đoạn Cao Lãnh). Mình đi khoảng gần 4:00 sáng, khoản 8:00 đến khu lấn biển Rạch giá! Gởi xe tại Rạch giá đi tàu cao tốc qua Phú quốc tiết kiệm tiền phà! Qua đây mướn xe máy đi rẻ và vui hơn (chợ đêm, đi thác..). Ăn chơi ở Resort là chủ yếu... Chúc bác đi chơi vui!

Tập Lái
2/10/19
14
6
3
45
PA2 thì ít thời gian chạy xe hơn, nhưng vé phà cao hơn tương đối.

Mình đã đi 2 chuyến ra PQ bằng oto, cả theo cung đường SG-HT và SG-RG; nhưng cả 2 lần đều chạy qua HT để đi phà.
Bác cho hỏi chạy từ Sài Gòn đi Hà Tiên trung bình hết khoảng mấy tiếng? Em cũng dự tính tối mùng 2 đi Phú Quốc qua Hà Tiên, mà cũng lần đầu chạy nên muốn tính thời gian để đặt vé phà.