Tập Lái
13/2/20
1
1
0
37
Nhờ tư vấn thăm thú Châu đốc và tìm xe đi sân bay Cần Thơ

Kính chào các Bác. Hôm nay nhân ngày Valentine em nhỡ mồm hứa cho Gấu đi du lịch đền Bà Chúa Xứ ở Châu Đốc. Nghĩ lại thấy dại nhưng không kịp hối, quân tử giữ lời đành phải thực hiện thôi.

Em tính đặt vé bay đầu tuần sau từ Quảng Ninh đi Sài Gòn, ở chơi 1 đêm thăm người nhà. Sáng hôm sau tính bắt xe khách đi Châu Đốc. Em ăn nghỉ, đưa Gấu thăm Bà Chúa Xứ 1 ngày đêm rồi sáng hôm sau lại phải về Quảng Ninh ngay do bận việc và ở đó có dịch cúm nên không thể xa bọn trẻ lâu được.

Em thấy có lẽ từ Châu Đốc chỉ có sân bay Cần Thơ là gần và tiện nhất để bay sớm ra Hà Nội hoặc Hải Phòng mà về Nhà. Nếu như dự kiến chuyến bay (em chưa chốt vé) thì em phải có mặt ở SB Cần Thơ trước 05h15' sáng nếu bay về Hải Phòng, còn bay về Hà Nội thì có mặt trước 07h15' sáng.

Vậy nhờ các Bác tư vấn giúp xem nên tìm xe như thế nào? Có xe Bus chạy sớm từ Châu đốc đi qua gần SB Cần Thơ không?

Có xe giường nằm nào chạy đêm trên tuyên QL 91 qua Châu Đốc để bắt đến Cần Thơ hay không?

Nếu tìm thuê xe ghép riêng có mắc không ạ?

Ngoài phương án trên còn sân bay nào khác tiện hơn không ạ?

Xin trân trọng cảm ơn các Bác.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vanmay
Hạng B2
9/7/10
128
85
28
Long Xuyên - An Giang
Châu Đốc qua Cần Thơ có xe Phương Trang hoặc Hùng Cường mà hok có chuyến sớm,có thể bạn đi chiều tối hôm trước sang Cần Thơ rồi nghỉ ở Cần Thơ để sáng bay sớm. Tối đó chơi ở Cần Thơ chứ tối ở Châu Đốc củng hok có gì vui!

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Như bác trên đã hướng dẫn e nghĩ bác nên dành 1 đêm ở ct sẽ hay hơn. Nên đi phương trang bác nhé