Hạng B2
26/7/10
373
132
43
50
TPHCM
Chào các bác,

Em đi Santafe đã gần 10 năm, bóng xenon cũng giá rồi nên sáng yếu. Em định thay bóng LED, nhưng thấy trên mạng nhiều quảng cáo quá không biết thực hư thế nào. Nhờ các bác đã thay bóng LED cho Hyundai nói chung hay Santafe nói riêng khai sáng nên thay hiệu/ loại nào/ giá bao nhiêu nhé. Nếu có thể các bác cho xin hình luôn nhé.

Xin cảm ơn

Hạng D
25/10/20
1.545
14.502
98
56
Chào các bác,

Em đi Santafe đã gần 10 năm, bóng xenon cũng giá rồi nên sáng yếu. Em định thay bóng LED, nhưng thấy trên mạng nhiều quảng cáo quá không biết thực hư thế nào. Nhờ các bác đã thay bóng LED cho Hyundai nói chung hay Santafe nói riêng khai sáng nên thay hiệu/ loại nào/ giá bao nhiêu nhé. Nếu có thể các bác cho xin hình luôn nhé.

Xin cảm ơn
ship mot bo den xenon va ballad moi ve thay vo dung nen thay led vao vi led cho vao bi[projector] chua chac da sang deu va min nhu xenon

Hạng B2
26/7/10
373
132
43
50
TPHCM
Em đã dùng 1 bộ đèn LED CREE XHP 70 model L9 (đường kính chip LED 7mm gồm 4 nhân) màu 6000 K (nên dùng 4300 - 5000K để bám đường hơn) để thay thế đèn Cos dùng bóng Xenon chân H1S. Kết quả hơn mong đợi:
  • Đèn rất sáng (gấp 2 - 3 lần so với bóng xenon)
  • Do cùng tiêu cự với bóng xenon nên ánh sáng rât gom, không chói mắt người đối diện, không cần chỉnh tiêu cự.
  • Mặt mica phía trước của đèn không bị nóng (dùng bóng xenon 1 thời gian thì mặt mica này sẽ bị vàng do nóng làm ố lớp sơn bảo vệ)
  • Giá mua trên lazada 2 tháng trước 1,7 tr/ cặp. Đang giảm giá còn khoảng 1,5tr :(. Hiện nay có dòng XHP 70.2 (version 2 có độ sáng (lm/W) cao hơn loại em đang dùng nên mặc dù ít tiêu thụ điện nhưng độ sáng tương đương.

Attachments

Hạng D
25/10/20
1.545
14.502
98
56
den led không toa nhiet trong choa,den led toa nhiet phia duoi tim cua chip phat sang do đo nguoi ta moi thiet ke thân den bang vat liêu dân nhiet tôt đê dân nhiêt ra bên ngoai phia đui đen đê tan nhiêt bang quat hay bang la nhôm nhu đen cua ban