Hạng B1
1/4/12
53
391
53
0908.419.102
maunhadep.net
sorry làm loãng thớt bác chủ, nhưng 400tr kg làm nổi đâu bác, trong xây dựng mình không thể dùng ý chí vượt qua chính mình dc, vì mình phải trả tiền theo thực tế. bác cần tối thiểu 800tr đến 1tỷ4 mới làm nổi.
còn 1 cách làm rẻ hơn, là dùng vl tiền chế ( đà cột I, sàn vách cemboard, mái nhẹ...) + vật tư hoàn thiện mua đồ cũ ( cửa, tay vịn lan can) nhưng khổ nỗi tư duy ăn chắc mặt bền ăn sâu vào người VN quá rồi, chẳng mấy ai xây nhà mới chịu làm như vậy trừ mấy ông mua nhà nát cất bán như em :)
nhân tiện gửi bác 1 mẩu nhà để bác tham khảo:
http://maunhadep.net/projectdetail-43-mr-vu-binh-thanh.html

Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
giờ này còn nghĩ đến chuyện luyện vẽ 3d -> khùng nặng, đi dành việc của họa viên.bác hồ dạy không có việc gì khó, làm không được thì thuê.
làn thô cực quá, muốn chuyển qua thi công nội thất cho khoẻ -> đứng núi này trông núi nọ, chưa kể suy nghỉ sao mà bảo làm nội thất khỏe, có nhắm đường nét chỉnh chu dc kg.
nhiều lúc cứ phải theo đám thợ chỉ nó chỉnh sửa hoài phát mệt -> không có tư duy quản lý.
<<<< đúng là hoàn thiện nó hơi cực 1 tí,nhưng mà ít nắng nôi,mưa gió,còn làm thô quá cực đi
- ai nói xây dựng sướng đâu,ra công trình chỉ công nhân làm mới thấy cảnh,phơi nắng,phơi gió suốt,chưa kể bị giám sát chủ đầ tư hành hạ,
- em nói thiệt hồi đó đi thi công dự án bên kia,4 thằng giám sát nó hành,nghĩ lại mà ngán,sau nó bị đám trạm trộn bê tông ra dằn mặt 1 lần mới đỡ

Hạng B1
1/4/12
53
391
53
0908.419.102
maunhadep.net
ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ sẽ dành cho thằng ngu thôi :)
nói thiệt mấy cha thi công hay nói chuyện thánh tướng, giám sát kỹ sư giám đốc xây dựng quản lý dự án chủ trì thiết kế con mie gì cũng chỉ là thứ cu li cho chủ đầu tư thôi, vậy mà ra công trình chống nạnh tao cao hơn mày blala bla mày thấp hơn tao...
lâu lâu vài thằng cu li chạy qua công trình khác, ỷ quen thân chủ nhà bày đặt vô góp ý blabla bla cho sướng miệng xông rồi dọt, chứ thử đưa nó làm đi là biết liền hà.
thói đòi mấy anh giám sát, dân biết làm thì nó đã đi thi công có ăn hết, ai rảnh hơi đâu mà đi nhận làm giám sát -> trâu buộc ghét trâu ăn thôi. nhiều khi nhìn thằng giám sát thấy tội tội muốn cho nó ít bánh mì xài đỡ, mà nghĩ đến cái mặt câng câng ra vẽ tài năng của nó khi gặp chủ đầu tư là a dẹp hết, còn ra công trình anh cứ thủ mấy cuốn TCVN bỏ cốp xe, mày đưa biện pháp thi công tiêu chuẩn Mỹ gì a cũng dẹp hết, vì HD a ký với chủ nhà theo TCVN thôi con ạh, nói có sách mách có chứng a không rãnh cãi xàm.

• Like
Reactions: hxt1810
Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
hồi đó đi làm dự án,bị cháu chủ đầu tư nó sai giám sát vật mình để nó đưa đội nó vào
- cháu chủ đầu tư ngồi làm quản lý dự án ,vậy mới chết
- sau đám trạm trộn bê tông kêu giang hồ suống,bọn nó bỏ chạy hết ;)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/7/12
27
37
18
Sơ bộ vậy để thấy 400 thì còn xa đích đến lắm.
hix, du an nay em xay xong roi cho thue hoac ban nen muc tieu dua ra la Tiet kiem, em co the gom them duoc it lua nua... bac cho em them loi khuyen nhe/
Em du la xay 2 tam (tam 1 co 2 phong/2 wc, tam 2 co 1 phong/1wc , phan truoc la san phoi)

Cam on cac bac

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Bác cho thuê hay làm gì thì chuyện khác, xây nhà trong hẻm nhỏ mức e đưa ra hầu như là min rồi. Tất nhiên 135m2 là e tính 1 trệt 2 lầu đúng như bác nói. Trệt khách bếp ăn, lầu 1 2 ngủ + 2wc, lầu 2 thì 1 ngủ + wc, giặt phơi. và tấm mái. Nói vậy cho bác dự tính khác chứ kể cả đủ lúa thì mấy nhà này kiếm người trên này làm cũng ít.

• Like
Reactions: tomove3d
Tập Lái
8/7/12
27
37
18
Bác cho thuê hay làm gì thì chuyện khác, xây nhà trong hẻm nhỏ mức e đưa ra hầu như là min rồi. Tất nhiên 135m2 là e tính 1 trệt 2 lầu đúng như bác nói. Trệt khách bếp ăn, lầu 1 2 ngủ + 2wc, lầu 2 thì 1 ngủ + wc, giặt phơi. và tấm mái. Nói vậy cho bác dự tính khác chứ kể cả đủ lúa thì mấy nhà này kiếm người trên này làm cũng ít.
Cam on Bac, nha em la hem xe tai thong thoang, khong phai la hem nho dau ah! vay gia co khac khong bac?

Hạng B2
30/5/14
142
4.678
93
ngượng mỗ mấy bác như Xaydungnhadep + tò mò trên này quá, mấy bác toàn nhắm hạng cao cấp thôi à. Muốn nhờ mấy bác làm cũng suy nghĩ đắn đo không dám vì phải xem lại túi tiền mình. :D

• Like
Reactions: tonjohn