Hạng B2
20/2/16
218
294
63
Em khảo lại bài này lên cái.
Em ngoài Hanoi, dự định tết 2017 gửi xe vô HCMC rồi chậy Cam rồi về HCM rồi ra, muốn hỏi các bác xem thủ tục thế nào.
Gia đình em đi Lào 2 chuyến, xuyên Việt 1 chuyến nên chính chiến chắc không ngại, ngại mỗi cái thủ tục.
Em thấy bác @Muaos thì kinh nghiệm thực tế là "khong duoc dau", trong khi nhiều bác khác lại nói là qua giản dị.
Bác nào qua được Mộc bài rồi, confirm em cái cho nó vững dạ ợ.
Phiêu linh quá
Lão cũng Hà Nội như em ợ, tết tới này em cũng đang nghiên cứu cung này. Mà cái nick này quen quen, không biết có phải mod ô ép không ợ :D

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Các bác có biết công ty nào tổ chức đi Cam với xe của mình hông các bác?

Tks nhiều.

• Like
Reactions: dmdviet
Tập Lái
25/3/08
39
11
8
Em đã đi và về an toàn, làm thủ tục cửa khẩu nhanh và thuận tiện
Mộc Bài - Bavet không làm thủ tục cho xe cá nhân qua để giảm tải, do đó các bác đừng phí sức.
Xin GPLV qua cặp Xa Mát - Trapeang Phlong hoặc bất kỳ cặp nào không phải Mộc Bài là đi qua đơn giản.
Một lưu ý là các bác nên photo lấy 2 bộ giấy tờ từ nhà (Đăng ký, đăng kiểm, GPLX, Hộ chiếu chủ xe ..) vì cửa khẩu ta giữ lại 1 bản mà lại không có dịch vụ photo, em phải chạ hơn 20Km mới photo được.

ViT em bên Cam

ViT em ở Angkor:

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Em đã đi và về an toàn, làm thủ tục cửa khẩu nhanh và thuận tiện
Mộc Bài - Bavet không làm thủ tục cho xe cá nhân qua để giảm tải, do đó các bác đừng phí sức.
Xin GPLV qua cặp Xa Mát - Trapeang Phlong hoặc bất kỳ cặp nào không phải Mộc Bài là đi qua đơn giản.
Một lưu ý là các bác nên photo lấy 2 bộ giấy tờ từ nhà (Đăng ký, đăng kiểm, GPLX, Hộ chiếu chủ xe ..) vì cửa khẩu ta giữ lại 1 bản mà lại không có dịch vụ photo, em phải chạ hơn 20Km mới photo được.

ViT em bên Cam

ViT em ở Angkor:
Bằng lái VN chạy Cam ko cần đổi sang bằng QT phải ko Bác?

Hạng D
11/12/10
3.013
7.756
113
Bằng lái VN chạy Cam ko cần đổi sang bằng QT phải ko Bác?
Không cần đâu bác, lái vô tư
Cầm tiền Việt qua Cam dùng vẫn ok luôn!
tỷ giá thì 1 đồng Cam = cỡ 5,8 đồng Việt

Hạng C
6/8/12
806
500
93
TpHCM
Bác daeseejun2015 có đi cửa khẩu Hoa Lư thì cẩn thận với thằng Hải quan mất dạy bên Cam. Nó thường không mặc đồng phục mà chỉ mặc đồ sơ vin thôi. Bác vào cổng, dãy nhà ngay bên tay trái. Ba1x sẽ gặp 1 thằng mất dạy ngồi ngoài cửa, không đồng phục, chơi điện tử. Nó là cái thằng sẽ đóng dấu Hải quan cho bác.

• Like
Reactions: daeseejun2015
Bác daeseejun2015 có đi cửa khẩu Hoa Lư thì cẩn thận với thằng Hải quan mất dạy bên Cam. Nó thường không mặc đồng phục mà chỉ mặc đồ sơ vin thôi. Bác vào cổng, dãy nhà ngay bên tay trái. Ba1x sẽ gặp 1 thằng mất dạy ngồi ngoài cửa, không đồng phục, chơi điện tử. Nó là cái thằng sẽ đóng dấu Hải quan cho bác.
Dạ em đi cửa khẩu Hoa Lư đó bác. Cám ơn bác chỉ dẫn. Thằng Cam không đồng phục, chơi điện tử này có làm khó gì không bác ơi? Nó có vòi vĩnh gì không bác, bác chỉ em kinh nghiệm đối phó nó. Ngày 5/04 em đi ạ.