Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.200
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Em đoán có lẽ lão vừa chạy giao hàng vừa tranh thủ tư vấn nên lão có bỏ sót 1 địa danh theo yêu cầu của bác chủ.

Nhưng xét về mọi mặt, xét một cách toàn diện thì với chỉ vẻn vẹn 4 ngày thì rất khó có thể kịp ghé nơi đó.

Riêng Nam Định, phải ở ít nhất 3 ngày mới gọi là đỡ cơn thèm.
Mình mới đến Nam Định 2 lần hồi còn trẻ. Giờ khác nhiều rùi. Chịu! Nhưng đi Lũng cú bay ra bay vô là hết 4 ngày rùi. DInh Vua mèo đang đóng cửa thì phải. Do cháu nội Vua mèo đóng.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.200
113
12
tp HCM
Sg - Hn - Lũng Cú - Nam Định - Sg : mà 4 ngày thì chỉ chạy xe ngày 10gio chứ không thăm thúc được gì đâu anh @caodang à! Mà anh cũng ngoài 53 tuổi rồi còn gì? Từ từ thôi! Thong dong ... nhé!

Hạng B2
1/5/12
239
124
58
Ảnh đi 4 ngày chắc tàu nhanh với gia đình bé rồi
Lâu ngày không gặp a khỏe hơm?
@tienkim mượn nick nhắn ;)
Sao chú hổng hỏi thăm anh mà mượn nick tiênkim. Nãy tienkim gủ nhậu mà hôm nay anh bận. Hôm nào anh em mình gặp nhé.

Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Sáng; Bác bay ra Hn, lấy xe chạy lên tp Hà Giang. 256km nghỉ lại.
ngày 2: Tp Hà Giang - Lũng cú: qua Cổng Trời Quản Bạ. Ngắm núi Đôi Quản Bạ. Đói đâu ăn đó.
Chiều tới cột cờ Lũng Cú thăm thú nghỉ lại. Ăn uống chiều tại Lũng cú.
Ngày 3: sáng chụp hình. Về phố cổ Đồng Văn ăn sáng cà fe. Xong đổ về tp Cao Bằng.
Ngày 4: sáng Cao Bằng Nội Bài.
@Ăn: tuỳ miệng. Tp.Hà Giang có cháo ấu tẩu đg Trần Hưng Đạo. Tp Cao Bằng gì cũng có! Chú ý phở vịt heo quay.
Em đi một mình nên ăn uống bụi, 1 phần/bữa. Bác tham khảo thêm AE khác nhé!

Dạ anh, nếu ở 5 ngày ngoài đó thì nên đi những đâu anh , em tính đi xe oto từ SG ra đó. Dự kiến đi 10 ngày toàn bộ.

Hạng B2
1/5/12
239
124
58
...
Em đi một mình nên ăn uống bụi, 1 phần/bữa. Bác tham khảo thêm AE khác nhé!
Ấy chết! Sao bác lại xưng “ em”???
Bác, thân là cây đa cây đề mà bác xưng dzậy làm em út bất mãn nha, làm cho em bị tổn thọ!
Em đùa tí.
cám ơn anh!

Hạng B2
1/5/12
239
124
58
...
Riêng Nam Định, phải ở ít nhất 3 ngày mới gọi là đỡ cơn thèm.
Em cho mấy đứa nhỏ về Từ Đường, mấy năm rồi chưa về anh ạ. Về chút quay về Hà Lội trong ngày ạ.
cám ơn anh

Hạng B2
1/5/12
239
124
58
Sg - Hn - Lũng Cú - Nam Định - Sg : mà 4 ngày thì chỉ chạy xe ngày 10gio chứ không thăm thúc được gì đâu anh @caodang à! Mà anh cũng ngoài 53 tuổi rồi còn gì? Từ từ thôi! Thong dong ... nhé!
Dạ, vậy để em thêm 2 ngày. Cho thong thả.
Cám ơn anh!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.200
113
12
tp HCM
Dạ anh, nếu ở 5 ngày ngoài đó thì nên đi những đâu anh , em tính đi xe oto từ SG ra đó. Dự kiến đi 10 ngày toàn bộ.
Ra bắc có 5 ngày.
“Đi đâu” còn tuỳ sở thích: chú quê đâu? Chú muốn gì? Núi, đèo, mây, vực ... hay phố cổ, chợ phiên, hay đỉnh Panxipang Sapa, hay Điện biên ls,
hay biển với Hạ Long, Móng Cái?
Hay làng quê cổ Bắc Bộ,
Hay thác Bà ... Miền Bắc bao la mỗi nơi mỗi cảnh quan hùng vĩ khác lạ và ẩm thực truyền thống, dân tộc ...