Hạng B1
14/5/07
82
0
6
RE: Nhờ tư vấn Toyota Yaris

Yaris nhập giá khỏang bao nhiêu vậy các bác ? Nình thấy bên Thailand họ chạy nhiều lắm, nếu vừ túi tiền mình mua cho Bà xã mình 01 con luôn.

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Bác chuẩn bị mua Yaris thì nên đoc bài này nhé.
http://vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2007/07/3B9F89F1/

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Tầm giá tiền #30k thì Civic hoặc Altis chứ sao lại mua Yaris nhỉ ?[8|] Nếu thích nhỏ gọn , số AT thì đợi vài tháng nữa có con Vios hoàn toàn mới sẽ làm hài lòng vợ cả của bác :D

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Yaris chính là Vios bác ạ, cuối năm hoặc năm sau Toy sẽ có Vios 2007, còn Yaris sắp sửa có thể nhập khẩu từ TQ vìa.
Altis VN thì chắc cũng chỉ sánh với Yaris nhập thôi, nhưng đẳng cấp có hơn. Theo em bác nên chọn Altis cho nó lành,
còn vợ cả đi thì Yaris đẹp hơn.

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Em trước đã đi cả Yaris và nay đang đi Altis. Đúng như các bác nói, yaris chỉ thuộc hạng xe nhỏ (citicar) như vios (ở châu Âu không có) còn Altis thì đồng hạng với Toy Corolla ở châu Âu, tuy nhiên chất lượng vios và Altis so với Yaris và Toy Corolla thì thua xa.

Yaris nhập chắc chắn là chất lượng tốt hơn Vios và Altis rồi, tuy nhiên nếu so với Altis thì cũng hơi khập khiểng vì Altis là dòng xe khác, công suất Altis lớn hơn, chở được nhiều người và đồ hơn, vỏ xe dày hơn (vỏ yaris không tốt lắm, xe em chỉ chạm nhẹ đã móp rồi nên các bác cẩn thận tốn tiền thay đồ).

Tóm lại tùy vào nhu cầu của các bác, nếu bác thích đi xe gọn nhẹ (phụ nữ lái chẳng hạn), dễ luồn lách, máy êm, tiện nghi thì mua yaris. Còn nếu bác muốn xe chở nhiều người, đi xa chở được nhiều đồ, phụ tùng thay thế dễ kiếm thì mua Altis.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Đúng rồi, tầm >30k thì Altis ngon hơn chứ, rộng rãi hơn, máy công suất lớn hơn.... bác cứ so giá tại nước ngòai mà xem. Nếu Altis có kém thì chỉ là "tính thời trang " thôi.

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Hay bác thử tham khảo mua Corolla nhập xem sao, ông bên cạnh nhà em mua đâu hình như 34k gì đó, hình thức đẹp và chất lượng hơn Altis, giá = yaris. Yaris đời 2004-05 thuộc loại cũ rồi, hình thức cũng khác và chắc là giá tầm 25k (em đoán mò)

Last edited by a moderator: