Hạng B1
27/11/13
90
156
33
Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất của em được quận 2 cấp. Các thông tin, số liệu đều đúng, tuy nhiên số giấy CMND in trong sổ hồng bị đảo số mà nguyên nhân là do trong Hợp đồng công chứng (tại phòng công chứng quận Bình Thạnh) nhập sai số CMND ( còn lại thì tên, địa chỉ và các thông tin khác đều đúng) nên quận 2 khi cập nhật đăng bộ sổ hồng cũng sai theo. Vậy nhờ các bác tư vấn xin điều chỉnh cái này như thế nào ạ: lên quận trước hay phòng công chứng trước, thủ tục ra sao và mất thời gian bao lâu. Vì em ở xa nên nhờ các bác tư vấn kỹ chút ạ, vì nếu ở gần thì em đã lên quận hỏi. Cảm ơn các bác trước!

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
Lên Phòng Công chứng điều chỉnh và HĐ mua bán sau đó đóng dấu treo lên chổ sữa. Xong quay lại Văn phòng Đăng ký đề nghị điều chỉnh giấy CN bác ạ.

Hạng B2
13/2/15
215
499
78
ở bển
Điều chỉnh tại phòng công chứng trước - bác mang toàn bộ giấy tờ HĐ đã ký lên - đề nghị họ điều chỉnh lại số CMND (họ sẽ làm cái phụ lục HĐ điều chỉnh lại số CMND cho bác) - làm trong khoảng 60 phút là cùng, lấy ngay.
Sau đó mang phụ lục sang văn phòng đăng ký đất đai Q2, đề nghị điều chỉnh lại số CMND trên sổ hồng, nộp phụ lục HĐ và nộp lại sổ hồng cho văn phòng - nhớ lấy biên nhận hẹn - khoảng 15 ngày sau có kết quả

Hạng B1
27/11/13
90
156
33
Lên Phòng Công chứng điều chỉnh và HĐ mua bán sau đó đóng dấu treo lên chổ sữa. Xong quay lại Văn phòng Đăng ký đề nghị điều chỉnh giấy CN bác ạ.

Điều chỉnh tại phòng công chứng trước - bác mang toàn bộ giấy tờ HĐ đã ký lên - đề nghị họ điều chỉnh lại số CMND (họ sẽ làm cái phụ lục HĐ điều chỉnh lại số CMND cho bác) - làm trong khoảng 60 phút là cùng, lấy ngay.
Sau đó mang phụ lục sang văn phòng đăng ký đất đai Q2, đề nghị điều chỉnh lại số CMND trên sổ hồng, nộp phụ lục HĐ và nộp lại sổ hồng cho văn phòng - nhớ lấy biên nhận hẹn - khoảng 15 ngày sau có kết quả
Lên phòng công chứng có cần phải có mặt 2 bên mua bán hay chỉ bên mua là được ah? Tại phòng công chứng và tại văn phòng đăng ký đất đai Q2 chỉ trình bày miệng là được hay phải làm đơn gì ko ah?

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
Lên phòng công chứng có cần phải có mặt 2 bên mua bán hay chỉ bên mua là được ah? Tại phòng công chứng và tại văn phòng đăng ký đất đai Q2 chỉ trình bày miệng là được hay phải làm đơn gì ko ah?
dạ không, Phòng CC cón HS lưu nên chỉ cần bên mua lên sửa lại thôi. Em được biết chỉ đóng dấu treo lên chổ sửa chứ không cần làm PL HĐ điều chỉnh.

Hạng B1
27/11/13
90
156
33

dạ không, Phòng CC cón HS lưu nên chỉ cần bên mua lên sửa lại thôi. Em được biết chỉ đóng dấu treo lên chổ sửa chứ không cần làm PL HĐ điều chỉnh.
Cám ơn 2 bạn nhiều!

Tập Lái
10/10/18
26
7
3
43
Anh lên quận xin đính chính lại, thường phần đính chính này nằm ở quầy số 1.
Anh mang theo các giấy tờ sau:
+ Sổ hồng (gốc)
+CMND
+ Hộ khẩu (nếu anh là chính chủ)
Đính chính xong nó như thế này

Attachments

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Ha ha mình còn bị cho đổi giới tính nữa kìa (có lẽ do tên mình ko có Thị nên Ng ta nghĩ là nam chăng???) bữa len nhận sổ ớ cả Ng, phải điều chỉnh ngay tức khắc.