15/6/14
3
0
1
37
Em có việc này kính nhờ các bác tư vấn giúp ạ. Sau bao năm tích góp thì em cũng có ít lúa đe cưoi vợ 2. Có người quen mà k thân lắm muốn gả em focus 5 cửa đời 2010 màu trắng, xe chạy gần 9 vạn rồi, em nhìn xe thì thấy ok lắm, mỗi tội xe mua sao đe vậy k vô đo gì hết. Tay này làm gđ nên em cũng yên tâm. Nhưng theo em dc biết thì xe này là mẫu cũ chỉ có 1 túi khí, mâm 10 chấu chứ k phải 5 chấu. Vậy các bác cho em hỏi là cùng 2010 thì mẫu cũ so với mẫu mới thua những gì hay chỉ có 2 điem đo thôi ạ, và giá 480 chai có hợp lý k ạ. Em chỉ hỏi thế thôi. Còn xe thì ok rồi vì em có nhờ thợ máy xem. Ah, thêm nữa xe đứng tên cty thì việc sang tên có khó khăn gì k ạ, tks các bác nhìu!

Hạng B2
18/7/07
131
24
18
47
HCMC
Giá chưa tốt Bác ah. Cố thêm 20-30t nữa kiếm con đi ít thôi, khoảng 30-40k km, tầm 90k km xe cũng nhão rồi- ý kiến các nhân thôi.

15/6/14
3
0
1
37
T
Giá chưa tốt Bác ah. Cố thêm 20-30t nữa kiếm con đi ít thôi, khoảng 30-40k km, tầm 90k km xe cũng nhão rồi- ý kiến các nhân thôi.
tks bác, giá còn thương lượng nhưng k biết bao nhiu thì hợp lý.

Hạng B2
17/6/10
144
91
28
Tp.HCM
90k thì bình thường chứ nhão gì bác, cái đó là chính xác k tua km đo. Còn ham mấy chiếc 30-40k dễ dính đạn lắm. Giá đó theo em là thơm đo, thấy trên đây đăng toàn tren 500, được cái là xe GĐ đi nên yên tâm về chất lượng. Ai còn ý kiến gì k tư vấn thêm cho bác ấy đi nào.

Tập Lái
10/3/13
9
6
3
oto mà mới chạy có 90k mà nhão là sao? con wave tàu họ còn chạy mấy trăm ngàn km có sao đâu, cái chính là bảo dưỡng đúng định kỳ là ok hết, nhà bảo hành người ta còn cho 100k trong 3 năm cơ mà...
em cũng đang bán 1 con giống như con của bác chủ đang coi đó... mới chạy hơn 50k, chất lượng thì miễn bàn.... chúc bác sớm có xe chạy

• Like
Reactions: tucani
Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
bác muốn 90k km thành 30k km em cũng làm được cho bác nhé. quan trọng là số thực hay số ảo thôi. Quan trọng là tình trạng xe thế nào thôi. em thấy xe này đi được, con nhà lành, đời mới 2010 chỉ hơn vành 5 chấu to hơn 1 inch và thêm 1 túi khí nữa. còn lại chẳng khác gì cả

Tập Lái
24/8/11
1
7
18
43
Em thấy GĐ này đi nhiều thật, 04 năm 90k km ~ gần 2k km/tháng. Xe xài xể ác thiệt. Giá em cũng thấy cứng. Khi em tìm mua FFo em cũng nghiên cứu kỹ về giá xe, tầm khoảng 430-450 cho xe tốt cùng đời này là được.
Và quan trọng là bác biết được lịch sử của em nó. Chúc bác sớm cưới được V2 như ý

• Like
Hạng C
2/2/09
617
36
28
Cái nào ngon, thì có thể bổ nhưng chắc là không rẻ.
Quan trọng đc xe thôi, 90k cây chuối có đáng chi.
Mua xe cty thì kêu xuất hoá đơn, làm hợp đồng mua bán không cần công chứng chi cả, giữa cty và người mua, tên trên HD và địa chỉ của người mua. Nhớ làm biên bản thanh lý TSCĐ.

• Like
Hạng D
21/5/13
1.062
4.140
143
hi bac chủ!
con xe đi 90 nghìn km thì chưa là vấn đề gì, vì nó đc thiết kế để sử dụng đến mấy chục năm mà (Về mặt PL thì ko quy định tuổi thọ đv xe con). Tuy nhiên, mình có ý kiến nhứ này:
- xe của GĐ dùng chưa hẵn đã ngon đâu, vì những người này họ thường bận bịu, rất ít mang xe đi kiểm tra chăm soc như những ngưởi trẻ tuổi, mê xe. mà xe ngon hay ko là nhờ việc kiểm tra, thay thế phụ tùng kịp thời...
- Xe như bạn môt tả thì giá đó hơi cao, vì bạn mua về kiểu gì cũng phải ra hãng hoặc gara kiểm tra lại...thay thế cái này cái nọ nhu dây cu roa cam, máy lạnh...vì xe sd đến số km ấy thì cần phải thay thể một số thứ (xe nào cũng vậy thôi.)
Mình cũng có ông bạn đi FF (2009), hôm mình hỏi xe ông thường kiểm tra, bd ở đâu...ông ấy trả lời cứ đỏ xăng, lâu lâu thay nhớt thôi.....bạn gs bạn mua xe của một nguwoif họ ít chăm sóc như thế thì bạn sẽ có nhiều việc cần chăm soc cho e nó đấy.\chúc bác mau có em nó.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Có 1 chiếc 2010 mau đen 450tr. E nghe chu e nói chưa biết bản gì. Bác nào qua tâm pm e , e hỏi kỹ lại cho.