Thảo Luận Chung Nhờ tư vấn về FZ150i

Tập Lái
13/7/17
21
10
3
33
Tình hình là head của Su ngày càng teo tóp về số lượng đó bác. Hàng xóm em đi chiếc Hayate mỗi lần kéo ga lên là em nghe phát bực. Kg biết xe sau này khá hơn chưa. Với em cũng đang bị cú này nên vẫn còn đau
https://www.otosaigon.com/threads/em-ngan-xe-suzuki-lam-lam-roi.8810416/
Chia pùn với bác, nhưng nhà em bà chị đi chiếc viva cũ, mà bác biết phụ nữ đi xe rồi chứ gì, vậy mà máy vẫn im ru, chỉ thay nhớt đổ xăng là vọt, gần 1 vòng công tơ mét rồi chỉ thay vài cái vỏ ce và các thứ linh tinh chưa đụng cục máy bao h

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Su mới ra con GSX R150, nhìn cũng ok đấy các bác. Mấy con này khoảng 75 củ rẻ hơn SH150i nhiều nhỉ các bác, vậy nên chọn Sh hay Moto đây?
Sao bác lại so sánh 2 xe này, giống như so sánh Deluxe Sedan với Sport Convertible

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
25/7/16
519
5.760
93
Già mà ham với hòn đá thì được cái mẫu mã thoy, dung tích ăn gian pà cố lun. Su thì đi ngon, nhưng mẫu mã ít hợp thị hiếu, phụ tùng ít, giá chát.
Fz150i này nhìu lỗi lắm nhen bác: hết xăng hông chạy, tắt máy cũng hok chạy lun rồi bóp thắng cả 2thắng cũng hok chịu chạy nữa. Còn cái vụ đèn thì khỏi nói, mở chìa khóa là nó cháy suốt, chả chịu tắt, trừ khi....đứt bóng. Còn nhìu bệnh nữa nghen bác, e nói thật đó:D

Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Su mới ra con GSX R150, nhìn cũng ok đấy các bác
Mấy con này khoảng 75 củ rẻ hơn SH150i nhiều nhỉ các bác, vậy nên chọn Sh hay Moto đây?
Mô tô đi bác! Nhìn ngầu và chất hơn SH nhiều! SH là xe giao bánh piza của Ý mà!? Với lại nó là xe cua Men mà!

Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Già mà ham với hòn đá thì được cái mẫu mã thoy, dung tích ăn gian pà cố lun. Su thì đi ngon, nhưng mẫu mã ít hợp thị hiếu, phụ tùng ít, giá chát.
Fz150i này nhìu lỗi lắm nhen bác: hết xăng hông chạy, tắt máy cũng hok chạy lun rồi bóp thắng cả 2thắng cũng hok chịu chạy nữa. Còn cái vụ đèn thì khỏi nói, mở chìa khóa là nó cháy suốt, chả chịu tắt, trừ khi....đứt bóng. Còn nhìu bệnh nữa nghen bác, e nói thật đó:D
Mấy bệnh bác tả e sửa đc ạ! Tự e cũng sửa đc nên ko lo ạ! :)

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
xe đi tốt , lợi xăng.... chả phàn nàn gì cả. lúc hãng yamaha mới nhập về thấy kết quá mua 1 chiếc nhưng ít sử dụng quá, dựng trong nhà hoài.... Bác HuuPham có ý mua xe USED thì liên lạc tui.
Bác đâu rồi??? Sao e ib ko thấy bác trả lời?

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
1. Xe mình 15k km, có bệnh nan y là khi hết xăng thì ko chạy đc, rất bực mình^^.
2. Cảm giác chạy thì cực khó chịu, cứ mỗi lần dừng đèn đỏ là :" anh ơi, xe này mấy trăm cc vậy?!". Hoặc :" tắt đèn kìa anh!!" Nếu chạy buổi sáng... nếu bác đợi đc thì khoan hẳn mua, nghe thông tin sắp nhập về phiên bản mới 155cc, động cơ bluecore thế hệ mới... vài pic cho bác kham khảo.
Nhìn hình xe đẹp quá!

Nhưng có vẻ yên hơi cao. Người tầm 1m6 có nài nổi không bác? Không thì em phải "độ" cặp guốc tấc 2 để trèo lên xe.

Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Anh chủ ko xem chiếc TFX thử
E hơn 35t rùi nên vợ nói ko hợp với mẫu đó! Và thằng đó yên nó 2 tầng nên ko chở con nít đc! Nhưng cũng cả ơn bác đã chỉ giúp ạ!

• Like
Reactions: bt_mis
Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Nhìn hình xe đẹp quá!

Nhưng có vẻ yên hơi cao. Người tầm 1m6 có nài nổi không bác? Không thì em phải "độ" cặp guốc tấc 2 để trèo lên xe.
Cao yên là 785mm thì phải đó bác!1m65 vẫn ok nhưng 1m6 chắc hơn nhón chân chút! E cũng cơ 1m72 thui!

• Like
Reactions: badmonkey