Accountant
Body của Bác đang ngon ngon thì tập luyện >>> ngon hơn.
Của Em body đang rất xấu rồi thì chạy bộ >>> chống mập, bép phì thôi, không thể đẹp dc/ Bụng vẫn phệ mỡ mà đù chân thì quắt lại/
Sao kỳ vậy anh ? Em đi bộ, bắp chân nó nở ra, cơ cứng ngắc. Đi msg mấy em gái bóp chân kêu trời luôn.

• Like
Reactions: bomong
Adidas
17/11/06
129
9.146
93
Thực ra mình có vấn đề về tim nên cần đo nhịp tim khi luyện tập xem nó ntn chứ bình thường, ngày nào cũng như ngày nào, lần tập nào thì nhịp tim cũng vậy, theo dõi nhịp tim nhiều cũng chán ra, không có gì mới/
Mấy ng luyện theo bài, theo đuổi mục tiêu lớn, thường xuyên đẩy hoạt động lên tới hạn cao thì cần đo đếm kỹ, chính xác thôi/
Em nghĩ tập luyện mà k đeo thiết bị thì tập làm gì, bất kỳ khi nào tập cũng phải đeo, có đeo mới biết bài tập hôm đó có hiệu quả k, chứ đâu phải cứ ngày chạy được xx km thở hồng hộc là đạt.

• Like
Hạng B2
16/6/05
467
3.901
103
HCM
So sánh vậy không đúng lắm.
Nói riêng lãnh vực tim mạch thì BV Tâm Đức thuộc dạng khá, toàn bộ đều là học trò của BS PNV nổi tiếng, làm việc có quy trình thống nhất, bài bản. Các khoa khác thì không mạnh.
Lãnh vực CT tim mạch hay CT động mạch vành thì BV Tâm Đức hay BV ĐHYD không bên nào vượt trội hơn, do hạn chế về máy móc chứ không phải yếu tố con người.
Gd bạn e, và e điều trị nội trú đó nên cảm nhận vấn đề vậy, còn chuyên môn thì thật sự em ko biết. Trc đây bạn e cũng nói Tâm Đức xưa ok lắm, giờ chất lượng chuyên môn ko tốt như xưa, dẫn đến bv gio vắng. Ko biết anh có cập nhật dc tình hình nhân sự bên đó ko? E với gia định bạn em năm 2019 đã khám bên Tâm Đức.

• Like
Reactions: lathuykhanh
Hạng B2
23/5/12
248
17.448
93
Gd bạn e, và e điều trị nội trú đó nên cảm nhận vấn đề vậy, còn chuyên môn thì thật sự em ko biết. Trc đây bạn e cũng nói Tâm Đức xưa ok lắm, giờ chất lượng chuyên môn ko tốt như xưa, dẫn đến bv gio vắng. Ko biết anh có cập nhật dc tình hình nhân sự bên đó ko? E với gia định bạn em năm 2019 đã khám bên Tâm Đức.
Chuyên về tim và mạch vành thì Viện Tim là số 1 (Chợ Rẫy không so) mà Tâm Đức thì nhân sự phần lớn có dính đến Viện Tim. Cái chuyện "câu bệnh", "giữ bệnh" bên Viện Tim là có, nhưng rất tinh vi; Tâm Đức chỉ được cái làm dịch vụ tốt hơn, Viện Tim vẫn còn thái độ chảnh chó ở vài chổ, vài người. Nhưng về Tim & Mạch Vành thì hiện nay cũng có vài BV Đa khoa nhưng đang vươn lên đầu tư sâu cho chuyên khoa: ĐH YDược, 115, Gia Định, Đồng Nai, Xuyên Á

Hạng B2
16/6/05
467
3.901
103
HCM
Chuyên về tim và mạch vành thì Viện Tim là số 1 (Chợ Rẫy không so) mà Tâm Đức thì nhân sự phần lớn có dính đến Viện Tim. Cái chuyện "câu bệnh", "giữ bệnh" bên Viện Tim là có, nhưng rất tinh vi; Tâm Đức chỉ được cái làm dịch vụ tốt hơn, Viện Tim vẫn còn thái độ chảnh chó ở vài chổ, vài người. Nhưng về Tim & Mạch Vành thì hiện nay cũng có vài BV Đa khoa nhưng đang vươn lên đầu tư sâu cho chuyên khoa: ĐH YDược, 115, Gia Định, Đồng Nai, Xuyên Á
Vâng anh, Viện Tim thì đỉnh rồi, ông già e mổ tim đây dc gần 20 năm, ông già Vk em mổ dc 2 năm, mà nói thật Viên Tim đôg quá quá tải.

Hạng B2
23/5/12
248
17.448
93
Vâng anh, Viện Tim thì đỉnh rồi, ông già e mổ tim đây dc gần 20 năm, ông già Vk em mổ dc 2 năm, mà nói thật Viên Tim đôg quá quá tải.
Phòng mổ và ê kip mổ của VT là đỉnh thôi chứ máy móc thiết bị cận lâm sàng có nhiều cái máy cũng thua bên Hòa Hảo (điển hình như cái CT mạch vành mà bác SuTin có nói) và cũng hay đưa qua Hòa Hảo hỗ trợ chụp nhiều thứ, đội ngũ chẩn đoán hình ảnh thì cũng cho qua Hòa Hảo học nhiều. VT cũng có mời các BS chổ khác qua cùng hội chẩn mấy ca khó, VIP

Diamond Hand
28/7/09
1.596
15.987
133
Bệnh tim mạch là nguyên nhân hàng đầu ra đi trên thế giới. Mỗi năm hơn 2 chữ số triệu ca.
Tự kiểm tra nhịp tim, dưới 65 nhịp 1 phút khi nghỉ ngơi thì nguy cơ thấp.
Nhịp tim như động cơ xe hơi, vòng tua thấp thì chứng tỏ máy khỏe. :D

Hạng B2
6/9/17
465
10.993
93
Ngưỡng nhịp tim an toàn của 1 người hơn 40 tuổi là bao nhiêu ?. Nhiều khi mình căng thẳng việc gì đó, nhịp tim khi nghỉ ngơi của mình cũng hơn 100 .
Được 40n/p như anh Sambo chắc mình có thể làm 3 nhát / ngày được
Ngưỡng an toàn là lấy 220 trừ đi số tuổi. Nếu 40 tuổi thì ngưỡng an toàn là 180 là max. Nếu tập luyện thể thao thì nên duy trì ở mức dưới 160 thôi, đừng đẩy lên max làm gì.
Muốn nhịp tim thấp như vận động viên thì chỉ có cách tập luyện thể thao và ăn ngủ điều độ.

Trước đây nhịp tim của mình cũng thường ở mức trên dưới 100 khi nghỉ ngơi. Đi khám bác sĩ thấy bất thường, cho đi chiếu chụp, điện tim các kiểu nhưng không phát hiện ra bệnh gì. Cuối cùng thấy bác sĩ ghi: nhịp tim nhanh không rõ nguyên nhân !
Bác sĩ nói do ngồi trên máy tính nhiều, ăn nhiều mỡ và ít vận động nên nhịp tim cao. Kể từ đó mình quyết chạy bộ và tập gym.
Lúc đầu chạy 200m đã thở dốc do nhịp tim lên cao, không chạy tiếp được. Nhưng quyết không bỏ cuộc.
Giờ nếu ngồi chém gió trên máy tính thế này thì nhịp tim ở mức < 65. Nếu ngủ thì <60, đi lại bình thường, sinh hoạt hàng ngày cũng ít khi cao trên 100.

Hạng D
13/1/12
2.668
91.597
113
Dây đeo ngực đo nhịp tim, cùng PP đo thì cái nào cũng ngon & chính xác gần như nhau cả/ Mấy cái đồng hồ đeo tay thì đo PP khác, công nghệ khác nhau, độ nhạy, độ chính xác khác nhau & lệch khá lớn/
Dây đo theo em chính xác hơn đồng hồ... mấy cái đồng hồ nhiều khi mát dây lắm em đeo fibit .. nhiều khi lắc mấy cái nó lên 140, 150 ... hết hồn ..có lúc đi bộ ra mồ hôi là nó nhảy kg chính xác lắm ..

• Like